Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kupambana na ufisadi taasisi zetu zijengewe uwezo na kupewa kinga

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by moshingi, Apr 22, 2012.

  1. m

    moshingi JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimekuwa nikufuatilia "upepo" unaoendelea kuvuma bungeni ambao inasemekana
    "Baba mwenye nyumba" amesema utapita tu. Lakini upepo huo sio mgeni, pamekuwepo
    na matukio kama haya kila mara wakati bunge letu linapojadili mambo mbalimbali na hasa
    yanayohusiana na taarifa za CAG. Lazima tujiulize ni kwanini taasisi zetu zilizopo kwa mujibu
    wa sheria zimeshindwa kuitibu hali ya wizi, ufisadi, na matumizi mabaya ya madaraka iliyokithiri
    katika taasisi na wizara zote za serikali? Wapo watu wanaoelekeza tuhuma kwa TAKUKURU,
    lakini TAKUKURU kupitia mkurugenzi mkuu alinukuliwa akilalamika kwenye mtandao wa wikileaks
    kuwa "Baba mwenyenyumba" hana nia ya kweli ya kupambana na ufisadi(labda ukweli utajidhihirisha
    hivi punde kwa yanayoendelea), tena amenukuliwa akisema hadharani(Dr. Hosea) kuwa anakwamishwa
    na ofisi ya DPP. Ni mawazo yangu kuwa ili kulinda fedha za uma dhidi ya wezi na mafisadi zitumike
    taasisi zilizopo kisheria kama vile TAKUKURU na ofisi ya DCI lakini yafuatayo lazima yarekebishwe.
    (i) Wakuu wa idara hizo mbili wapewe kinga kisheria kama aliyonayo CAG katika katiba.
    (ii) Mara mtu akiteuliwa kushika madaraka katika taasisi hizo, rais akatazwe kumteua tena katika
    nafasi yeyote ile kabla au baada ya kustaafu ili kumfanya asijipendekeze kwa matumaini ya fadhila
    za baadaye.Sharti hili lielekezwe pia kwa majaji wa mahakama zetu.
    (iii) Kwakuwa taasisi hizi zimesheheni watumishi wenye taaluma ya sheria kutoka vyuo vikuu vya ndani na nje
    basi zipewe mamlaka ya kushitaki wezi na mafisadi wa mali za uma bila ya kuomba kibali toka kwa DPP.(watumishi
    wa ofisi ya DPP hawana sifa za ziada, ni wanasheria kama wenzao)
    (iv) Ofisi ya CAG iwe na kitengo cha kuendesha mashitaka ili mara wanapobaini jinai wawafikishe wahusika mahakamani AU
    (v) Sheria irekebishwe ili wakati wa ukaguzi CAG akibaini wizi au ufisadi aripoti moja kwa moja kwa DCI au TAKUKURU.
    (vi) Taasisi hizo zihakikishiwe bajeti zake na ziwe huru (Independence)

    Hayo ni mawazo yangu tuu, nakaribisha wanabodi wenye mawazo mazuri ili tuijenge nchi yetu bila hofu ya wizi, hatakama CCM hawatakuwako madarakani. Tuufute usemi wa Mzee wa Kiraracha "nchi hii inajengwa na wenye moyo
    na kuliwa na wenye meno" Karibuni.
     
  2. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Umenena vyema! Kwenye katiba mpya, viongozi kwenye taasisi kama takukuru, dpp, dci wasichaguliwe na mtu mmoja. Nafasi zitangazwe, watu wasailiwe na ajira zifanywe aidha na bunge au "jopo kazi"na ziwe kwa mkataba wa muda maalum tu!
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Watanzania kwa mikakati hatujambo, mikakati hii ikitumiwa na nchi nyingine inafanikiwa lakini kwetu haifanikiwi
     
  4. m

    moshingi JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2013
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mikakati hii itafanikiwa bila shaka kama kwa umoja wetu tukihakikisha mambo ya msingi yanakuwemo kwenye katiba
    mpya ijayo...nchi hii bila ufisadi inawezekana
     
  5. m

    mhondo JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2013
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Umepeleka mawazo yako kwenye Tume ya Katiba mpya?
     
Loading...