Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna umuhimu wa kurejesha "operation" ya wahujumu uchumi Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BITTY NGUZO, Mar 16, 2011.

  1. BITTY NGUZO

    BITTY NGUZO Member

    #1
    Mar 16, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 33
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa muda mrefu serikali imeshindwa kudhibiti bei za bidhaa mbalimbali,nakumbuka mwanzoni mwa miaka ya 1980 aliyekuwa waziri mkuu marehemu Edward Moringe Sokoine aliendwsha zoezi la kuwakamata wahujumu uchumi.Zoezi hili liliwagusa sana wafanyabiashara ambao walikuwa wanauza bidhaa mbalimbali kwa bei ya kulangua.Nawauliza wana "jf" je,kwa sasa kuna umuhimu wa kurejesha operation hiyo ili serikali iweze kudhibiti wafanyabiashara na mfumuku wa bei?:redfaces:
     
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Umuhimu upo ila nani kama sokoine kwenye hiyo serikali yenu ya kifisadi?
     
  3. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwa kweli kwenye serikali hii, hakuna wa kuendesha hilo zoezi
     
  4. Kamkuki

    Kamkuki JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Haja ipo lakin mmh!! PINDA au JK. ....jacli cmuon hapo labda Samwel 6.
     
  5. M

    Marytina JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    haiwezekani kabisaa under CCM ya JK labda Babu wa Loliondo aweke sharti hili kwa vigigo wanaotaka dawa yake
     
  6. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Ile sheria ilikuwa against human rights!!
     
  7. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sasa hivi TZ inaongozwa kwa mfumo wa biashara huria, hauwezi kusema mtu anahujumu uchumi kwa kupandisha bei. Mwenye bei ghali ataondolewa kwenye soko na mwenye bei ya chini, tumeona mfano kwenye makampuni ya simu.
     
  8. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hii sheria bado ipo na ingefaa kutumika wakati huu! Bahati mbaya sheria hii ni kama mtego wa panya; haitashia kwa Dowans na Richmod pekee, bali hata akina yakhe wenye vijimagendo vyao vidogo vidogo wataathirika.

    Kwa wale wazee wenzangu walioshuhudia zoezi la hayati Sokoine miaka ya 1983, ingawa tuliandamana kumuunga mkono lakini ilifuatia miaka kadhaa ya maisha magumu sana huku ndugu zetu wengi wakiwa kizuizini bila kufikishwa mahakamani.
     
  9. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #9
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,150
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    umuhimu wa kufanya safisha safisha ni mkubwa sana kwani kuna watu wamejinufaisha kwa kutuibia wananchi.
    ikiwezekana wafilisiwe kabisa.
    na jambo jema ni kwamba nyangumi hao wanajulikana,au hadi tutajane?
     
  10. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #10
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wengine wanajulikana lakini wengi itabidi tutajane. Hawa wanaoandamana wangekuwa wanadai hili wengi wetu tungeingia barabarani.
     
  11. S

    SUTU BUTUGURI Member

    #11
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NDIYO. Lakini nani wa kuiongoza? Wahujumu uchumi ndiyo wanaotutawala. Hao ndiyo mafisadi wenyewe. Basi, sisi wenyewe wananchi ndiyo tunaopaswa kuiongoza. Tuupuuzie mbali madai ya mafisadi na mawakala wao kuwa, kupambana na ufisadi ni UHAINI. Tumeanza tusikate tamaa...
     
  12. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Yu wapi Sokoine?nani amrithi? Wamebaki waoga na washirika tu!
     
  13. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #13
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,150
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    naunga mkono hii hoja
     
Loading...