Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumuondoa Waziri Mkuu Madarakani

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by MAMA POROJO, Apr 20, 2012.

  1. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    [FONT=&amp]53[/FONT][FONT=&amp].-(1) Bila ya kuathiri masharti ya Katiba hii, Waziri Mkuu[/FONT]
    [FONT=&amp]atawajibika kwa Rais kuhusu utekelezaji wa madaraka yake.[/FONT]

    [FONT=&amp](2) Serikali ya Jamhuri ya Muungano, chini ya mamlaka ya[/FONT]
    [FONT=&amp]Rais, ndiyo itakuwa na uwezo wa kufanya maamuzi juu ya sera ya[/FONT]
    [FONT=&amp]Serikali kwa jumla, na Mawaziri, chini ya uongozi wa Waziri Mkuu,[/FONT]
    [FONT=&amp]watawajibika kwa pamoja Bungeni kuhusu utekelezaji wa shughuli[/FONT]
    [FONT=&amp]za Serikali ya Jamhuri ya Muungano.[/FONT]

    [FONT=&amp]53A[/FONT][FONT=&amp].-(1) Bila ya kujali masharti ya ibara ya 51 ya Katiba hii,[/FONT]
    [FONT=&amp]Bunge linaweza kupitisha azimio la kura ya kutokuwa na imani na[/FONT]
    [FONT=&amp]Waziri Mkuu endapo itatolewa hoja kupendekeza hivyo na[/FONT]
    [FONT=&amp]ikapitishwa kwa mujibuwa wa masharti ya ibara hii.[/FONT]

    [FONT=&amp](2) Bila ya kuathiri masharti mengineyo ya ibara hii, hoja[/FONT]
    [FONT=&amp]yoyote ya kutaka kupitisha kura ya kutokuwa na imani na Waziri[/FONT]
    [FONT=&amp]Mkuu haitatolewa Bungeni endapo-[/FONT]

    [FONT=&amp](a) haina uhusiano na utekelezaji wa majukumu ya Waziri[/FONT]
    [FONT=&amp]Mkuu kwa mujibu wa ibara ya 52 ya Katiba hii, wala[/FONT]
    [FONT=&amp]hakuna madai kwamba Waziri Mkuu amevunja Sheria[/FONT]
    [FONT=&amp]ya Maadili ya Viongozi wa Umma;[/FONT]

    [FONT=&amp](b) haijapita miezi sita tangu alipoteuliwa;[/FONT]

    [FONT=&amp](c) haijapita miezi tisa tangu hoja ya namna hiyo[/FONT]
    [FONT=&amp]ilipotolewa Bungeni na Bunge likakataa kuipitisha.[/FONT]

    [FONT=&amp](3) Hoja ya kura ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu[/FONT]
    [FONT=&amp]haitapitishwa na Bunge isipokuwa tu kama-[/FONT]

    [FONT=&amp](a) taarifa ya maandishi, iliyotiwa sahihi na kuungwa[/FONT]
    [FONT=&amp]mkono na Wabunge wasiopungua asilimia ishirini ya[/FONT]
    Wabunge wote itatolewa kwa Spika, siku angalau kumi
    na nne kabla ya siku inapokusudiwa kuwasilishwa
    Bungeni;


    [FONT=&amp](b) Spika atajiridhisha kuwa masharti ya Katiba kwa ajili[/FONT]
    [FONT=&amp]ya kuleta hoja yametimizwa.[/FONT]

    [FONT=&amp](4) Hoja iliyotimiza masharti ya ibara hii itawasilishwa Bungeni[/FONT]
    [FONT=&amp]mapema iwezekanavyo kwa mujibu wa Kanuni za Bunge.[/FONT]

    [FONT=&amp](5) Hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu itapitishwa tu[/FONT]
    [FONT=&amp]iwapo inaungwa mkono na Wabunge walio wengi.[/FONT]

    [FONT=&amp](6) Endapo hoja ya kura ya kutokuwa na imani kwa Waziri[/FONT]
    [FONT=&amp]Mkuu itaungwa mkono na Wabunge wengi, Spika atawasilisha[/FONT]
    [FONT=&amp]azimio hilo kwa Rais, na mapema iwezekanavyo, na kwa vyovyote[/FONT]
    [FONT=&amp]vile ndani ya siku mbili tangu Bunge lilipopitisha azimio la hoja ya[/FONT]

    [FONT=&amp]kura ya kutokuwa na imani kwa Waziri Mkuu, Waziri Mkuu[/FONT]
    [FONT=&amp]atatakiwa ajiuzulu, na Rais atamteua Mbunge mwingine kuwa[/FONT]
    [FONT=&amp]Waziri Mkuu.[/FONT]
     
  2. M

    Mzazi Mtata New Member

    #2
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante kwa kipande hiki!
     
  3. d

    dmayola JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 559
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aksante sana mkuu kwa yuko mtu alikua anabishana mchana kweupe kwamba bunge haliwezi kumwajibisha waziri mkuu sasa wacha nimwonyeshe.
     
  4. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,754
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Thanks, ila ungetuwekea na ibara ya 52 tujumuishe uhusiano wa sheria hizo
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    [FONT=&amp]"taarifa ya maandishi, iliyotiwa sahihi na kuungwa[/FONT][FONT=&amp] mkono na Wabunge wasiopungua asilimia ishirini ya[/FONT] Wabunge wote itatolewa kwa Spika, siku angalau kumi na nne kabla ya siku inapokusudiwa kuwasilishwa Bungeni;"

    Hiki kifungu ni kuwa sikielewi au naforce kutokielewa izi siku 14 how wakati ni jana tuu wazo lmekuja na Jumatatu twataka asepe
     
  6. i

    ishmmael New Member

    #6
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ongamushee Wagoshiii.......Nabisha wagosi nikaribie humu jamvini wandugu wagoshiii au nishikharibye?
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    ibara ya 52 inadeal na majukumu ya PM kama msimamizi wa shughuli za serikali bungeni. a mere supervisor not an employer.
     
  8. MPAMBANAJI.COM

    MPAMBANAJI.COM JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nlikuana na mjadala mzito kuhusu hoja hii, ni kwa wakati gani na taarifa gani zitakazomridhisha Spika ya kuwa bunge halina imani na waziri mkuu na imfanye atoe taarifa kwa Raisi...walau nimepata nondo
     
  9. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    huyu waziri mkuu tayari kavunja masharti ya ibara ya 52 kwa kuwaruhusu bila ya kuwachukulia hatua mawaziri 5 ambao wamepatikana kwenye taarifa ya CAG kushindwa kuthibiti wizi na ubadhirifu kwenye wizara zao......
     
Loading...