Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumi bora ya matatizo ya Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Researcher, Jun 21, 2011.

  1. Researcher

    Researcher Senior Member

    #1
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu zangu wanajamvi.
    Leo nimeguswa kutoa mawazo yangu juu ya mijadala mingi kuhusu kiini cha matatizo ya watanzania.
    Yamesemwa mengi na pengine si vibaya nikayarudia kumi bora kati ya yale yaliyonigusa zaidi.

    1. Kukithiri kwa rushwa kiasi cha kupoteza usawa na haki katika utoaji wa huduma muhimu za kijamii zikiwemo afya na haki za kimahakama . vilevile rushwa imechangia kudhoofisha utoaji huduma haswa kupitia waajiriwa wasio na viwango.
    2. Mfumo mbovu wa manunuzi kukabiliwa na mianya inayoruhusu utoaji wa zabuni usio sahihi na manunuzi yasiyokidhi uhitaji na hivyo kuliingiza taifa katika hasara kubwa.
    3. Kudidimia kwa kiwango cha uwajibikaji katika ngazi mbalimbali. Ni wachache sana wanaofanywa kujutia makosa yao katika utendaji na hivyo kupungiuza hofu. Vile vile ubinafsi uliokithiri miongoni mwa wenye dhamana.Hapa kuna maswala ya epa, meremeta, Richmond n.k
    4. Kukuthiri kwa matumizi mabovu ya mali za umma kuanzia ngazi ya kitaifa hadi vitongoji. Yapo mengi katika kundi hili (serikali Dodoma na Dar, mashangingi, posho, vikao na warsha safari za nje n.k)
    5. Kukosekana uwiano katika utozaji kodi kiasi cha kuwafanya baadhi ya wafanya biashara kuumizwa zaidi na kodi hata kupelekea kushindwa kufanya biashara au kuwaumiza walaji. Wakati huo huo wengine wakikwepa kwa makusudi au kutumia mianya ya udhaifu wetu kukwepa kodi (haswa makampuni ya kigeni na katika sekta ya madini)
    6. Kukithiri kwa matukio ya kuhujumu ama kwa makusudi au uzembe mashirika ya umma na viwanda vyetu. Mfano ATCL, General tyre nk. Na vile vile kuuzwa kiholela kwa bei ya karanga kwa mashirika nyeti na rasilimali zingine kama nyumba na magari ya serikali.
    7. Kupoteza muda mwingi miongoni mwa wale waliopewa dhamana ya kusimamia maendeleo katika malumbano na migogoro isiyo na tija kwa taifa letu.Kukua kwa siasa za chuki, na kufumuka kwa sera za makundi ya kijamii (sitayataja).
    8. Kuendelea kuwepo ushirikishwaji duni wa wananchi katika mipango ya maendeleo na hivyo kusababisha kufeli kwa utekelezaji wa mipango mingi (mf. Mkukuta )
    9. Upatikanaji duni wa taarifa na uwazi miongoni mwa taasisi serikali hali inayochochea kufichika kwa madhaifu mengi, rushwa na uonevu. Mfan taarifa za utendaji , haki za mpokea huduma, wastani wa muda huduma na malipo yanayostahili kutozwa. (mfano ardhi, usajili n.k)
    10. Usimamizi duni wa mihimili ya maendeleo ya nchi haswa nishati , viwanda na rasilimali kama madini.Kushindwa kudhibiti mfumuko wa bei, kuporomoka kwa thamani ya shilingi na kuendelea kukopa kiholela.
    Naamini ni yapo mengi zaidi, lakini kwa leo yangu ni hayo.
    Mungu ibariki Tanzania
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Jun 21, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    umesahau ufuska wa ma'leader wetu unaosababisha viongozi wengi wa kuteuliwa kuwa vilaza, km wakuu wa wilaya na mikoa, na wabunge vitanda maalumu.
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kama inawezekana, ingekuwa vizuri tungejadili na mazuri ya viongozi wetu.
     
  4. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,567
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Kero kuu ya yote ni ufisadi.
     
  5. Researcher

    Researcher Senior Member

    #5
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana na wewe, ila kumbuka haya si matatizo ya viongozi peke yao
     
Loading...