Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe ujuzi wa kilimo tunao sasa kwa nini tuliyoyaona nanenane shambani kwa wakulima hayapo?

Discussion in 'Jamii Photos' started by kituro, Aug 10, 2011.

  1. k

    kituro Senior Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nanenane mambo yalikuwa mazuri lakini mbona kwa wakulima hayapo?


    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. K

    Karry JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni kweli mdau muda na gharama nyingi zimetumika kuonyesha maonyesho ya 88 lakini hakuna implementation yoyote huko mashambani.
     
  3. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    bongo bana.
    rais anatumia mamilioni kwenda kuomba msaada ambao ni pungufu ya alizotumia.
    usishangae mkuu
     
  4. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Inawezekana ila wasomi hata wale waliosomea kilimo hawataki kulima. Wanataka kazi za maofisini. Wakulima wa vijijini hawana elimu ya kutosha kuhusu kilimo cha kisasa. Gharama nacho ni kizuizi kikubwa. Ili kuotesha bustani kama hiyo hapo juu unahitaji mbegu bora, madawa ya kuua wadudu, mbolea na maji ya kumwagilia. Mkulima mdogo wa kijijini hana mtaji huo. Halafu akipeleka mazao yake sokoni bei anayoikuta haiwezi kurudisha gharama zake. Kilimo cha mkulima mdogo Tanzania kinachukuliwa kama hobby na siyo biashara. Lakini mkulima mwenyewe anayo akili na uzoefu wa kujua kuwa kilimo haklilipi. Serikali yetu inatambua kilimo cha wawekezaji (wapora ardhi) lakini inadiliki kumlazimisha mkulima mdogo mzalendo kuiuza mazao yake kwa bei ya hasara. Kilimo Kwanza ati.
     
  5. P

    Percival JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 23, 2010
    Messages: 2,175
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Uvivu pia unachangia hapa. Mtu yeyote mwenye bidii na nia anaweza kufanya bustani ya mboga mboga na kuuza kwa beii nzuri kumwendeshea maisha. Lakini kila mmoja wetu ni bingwa wa siasa na maneno meeeeengi. vitendo = sufuri.
     
Loading...