Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KUMBE POLISI WANAMDAI JK bilioni 4?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Gurudumu, Oct 25, 2010.

  1. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Waraka wa kudai Sh 4 bilioni wasambazwa

    Monday, 25 October 2010
    Mwananchi

    Mwandishi Wetu, Mwanza


    WARAKA unaodaiwa ni wa polisi wa kawaida umepatikana jijini hapa ukiihoji serikali ya awamu ya nne ni lini itawalipa mafao yao mbalimbali yanayofikia Sh 4 bilioni kama ilivyoahidi kuwalipa kabla ya uchaguzi mkuu mwaka huu.

    Katika waraka huo askari hao wanaiomba serikali kutimiza ahadi yao ya kulipwa madai yao mbalimbali ambayo walisema kwa nchi nzima yanafikia Sh 4 bilioni.

    Kamanda wa polisi mkoani Mwanza Simon Sirro alipoulizwa kuuona waraka huo na kuyatambua madai hayo, alisema hajauona na kwamba ofisi yake haijapokea madai yoyote.


    Sirro alisema hajawahi kuyasikia na kwamba kila mara amekuwa akifanya vikao mbalimbali na kuzungumza na askari wake, lakini hakuna ambaye amewahi kuelezea madai yake.


    "Wanatambua utaratibu wa kudai, na sidhani kama wanaweza kulalamika katika vyombo vya habari, ndiyo maana ninakwambia jambo hilo nalisikia kwako. Nimefanya nao vikao na kuzungumza nao sana askari wangu lakini sijawahi kuona mtu akilalamika," alieleza kamanda Sirro.


    Hata hivyo kuenea kwa waraka huo kunadaiwa kuzua mambo jijini Mwanza ambapo inaelezwa kwamba polisi katika eneo la Mabatini walifikia hatua ya kuhoji kwa viongozi wao kuwa ni lini wanatarajiwa kulipwa madai yao ambayo waliahidiwa kulipwa kabla ya uchaguzi mkuu mwaka huu.


    Ilielezwa kwamba viongozi walishindwa kujibu jambo ambalo walilazimika kuwasiliana na mhasibu wa Polisi Mkoa wa Mwanza kwa ajili ya kujua iwapo fedha za madeni kwa askari hao zimewasili mkoani humo.


    Ilifafanuliwa kwamba mhasibu aliwajibu kwamba fedha hazijafika jambo ambalo wengi wanadaiwa kutoamini.


    Ukifafanua zaidi waraka huo ulisema uamuzi wao wa kudai maslahi yao usichukuliwe ni wa kiasiasa na kufafanua kwamba wameamua kudai wakati huu baada ya kuona muda walioahidiwa kwamba watalipwa kabla ya uchaguzi umefika na ukielekea kumalizika bila ya wao kuanza kulipwa.
     
  2. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    Kiongozi wa POLISI lazima apinge kuuona waraka huo.............. Hana kingine cha kufanya zaidi ya hicho
     
  3. J

    Jafar JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yaani wasipate tabu waambie wachague CHADEMA.
     
  4. d

    dotto JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hatuna kopi yake tuisome. Pls weka hadharani!!
     
  5. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Please CCM, wapeni kabla hamjaondoka madarakani!
     
  6. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    polis nao wazushi sana na huwa hawana msimamo hawachelewi kulowanisha
     
  7. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Labda watie mgomo baridi siku ya kura wasitekeleze amri ya kuchakachua kura na wasipige wananchi
     
  8. Mongoiwe

    Mongoiwe JF-Expert Member

    #8
    Oct 28, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 514
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nasikia, Wameapa hawatowapiga mabomu wananchi watakao fanya vulugu kwa madai kuwa wamechoka kuutumiwa kuwapiga Watanzani wenzao wanaodai haki zao wakati nao wanastaili kufanya kama wanaodai.
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    CCM yaani kila kundi linawadai nilidhani ni wazee wa EAC TUU
     
  10. M

    MAFRA Member

    #10
    Oct 28, 2010
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Polisi wasiwe na wasiwasi watalipwa pamoja na wazee wa east africa community dr. Slaa atakapoingia madarakani
     
  11. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #11
    Oct 28, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Leo nimesikia kwenye habari kuwa Chuo cha Kijeshi Monduli kimefungwa ghafula kwa hofu kwamba watapigia chadema kura. Je, wanajeshi wengine msimamo wao ni wazi kiasi hicho?
     
  12. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    sidhani kama kuna polisi yupo sisiem labda wale wakubwa..! lakini wadogo ...mie nakanao jirani ...wengine ni chadema..!

    kama huamini nenda pale POLISI JAMII kurasini kwenye bia za chee ujionee wakilewa..!
     
Loading...