Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe mtukula bado ipo Uganda

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by JamboJema, Aug 22, 2011.

  1. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Idd Amini Dada alipopigana na Tanzania lengo lake ilikuwa kuchukua kipande cha ardhi toka Tanzania, yaani eneo lote toka mto kagera (pale Kyaka) hadi Mtukula. Leo nashawishika kusema alifanikiwa, na hadi sasa eneo hilo bado lipo Uganda.

    USHAHIDI: Kwa sasa mtu huwezi kununua kilo hamsini za mchele pale Bukoba mjini na kuzipeleka Mtukula - Tanzania. Polisi, kwa kushirikiana na Mkuu wa Wilaya watakunyang'anya kwa madai kuwa 'unapeleka chakula Uganda'.

    Ni ajabu ambayo sitakaa niisahau, hivi ni kwa nini kama kweli nia ni kuzuia uvushaji, barriers zao zisiwe Mtukula badala ya huku ndani kabisa ya Tanzania -Kyaka?

    Hawaoni kuwazuia watanzania wa Bunazi hadi Mtukula ku-enjoy what is rightful to Tanzanian ni kuwabagua?

    Naomba mwongozo.
     
  2. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwahiyo unataka kusema maeneo ya Bunazi. Igayaza, Minziro, Byamtemba, Kagera Sugar, Mtukula na maeneo mengine yaliyo upande wa pili wa mto kagera, hawaruhusiwi kununua chakula na kuvuka nacho pale kwenye daraja au pale custome. Pole kwao. Au kwa vile wanaitwa waganda kyaka wakafikiri kuwa ni waganda. Wao ni watanzania ila tu wanajua kiganda ambayo ni lugha inayotumiwa uganda. Nadhani mtatakiwa kufuatilia kwenye vyombo husika ili walitolee maelezo kama ndivyo.
     
  3. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,568
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Kama ndivyo watu wa minziro,kakindo, itala, mibembe, gabulanga, kashambya, bunazi, kagera .b., kabweera,kilimilile, nshunga, ....ni waanga!
     
  4. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,064
    Likes Received: 1,413
    Trophy Points: 280
    Unamaanisha Wahanga!
     
  5. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    iwapo Mkuu wa Wilaya yao amaamini ni waganda, vyombo gani husika vya kutatua hilo?
     
  6. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mie naona tukabidhi rasmi eneo hilo kwa Museven kwa kuwa hao watu hawana msaada kwa Tanzania. Kazi yao kuuza kahawa na chakula cha mage do Uganda
     
  7. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,028
    Trophy Points: 280
    mimi nashangaa vizuizi vimewekwa pale kyaka.yaani ukifika kyaka kama mgeni utajua ndo unaingia Uganda.mimi nafikili wale wanajeshi na polisi pale kyaka ni kwa ajili ya usalama wa lile daraja na watu wa maeneo yale.hiyo ya kukamata bidhaa ni mengineyo.wanasema kila mtu hula ofisini kwake so watu wamebuni njia halamu za kujiongezea kipato.cha ajabu zaidi watu wa mtukula wananunua sukari kg1 kwa tsh3000/-.
     
  8. Kamkuki

    Kamkuki JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    wale ni wajanja hawawezi kuuza mazao yao kwa MATAPELI wa nji hii ni bora wahesabike wako kwa M7 kabidhi eneo kwa mwenyewe ili wananchi waneemeke!!!!!!
     
  9. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,568
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br /> ndiyo mkuu!
     
  10. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #10
    Aug 23, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,568
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />R u serious!
     
  11. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #11
    Aug 23, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Duh!Tanzania ni kubwa aiseee!watu wanajua mpaka vitongoji!
     
Loading...