Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumaliza chuo sio ndo umepata maisha

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Opticf, Oct 5, 2012.

  1. O

    Opticf Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nashangaa sn ninapomuona mtu kamaliza chuo halaf anajua atapata ajira hatafut wala nn wkt watu wanakaa hd miaka mitatu bila kupata kazi lakin huyo mtu anakuwa na iman kuwa ataitwa tu cku moja. Ukiangalia hajasomea ualim wala udaktar maana kwa cz hzo ndo unaweza ukakaa kusubir upangiwe ki2o bt iman yote unakuwa nayo kuwa nikipata ajira mwaka mmoja tu ntamzid na yule aliyeanza kufanya kaz leo wakat huna uhakika ln utapata kazi. Jaman usione mtu anamaisha mazur ukasema alisubri tu kupata ajir amepitia sehem nying jaman vijana tujitume hapa mm mwenyewe natafuta sana kazi maana kuwa umekaa toka asubuh getho inabore. Tusake maisha vijana kwa juhud na sio kubweteka ni hayo 2
     
  2. M

    Muarubaini JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndo unajua leo hayo?
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 660
    Trophy Points: 280
    Mujini mipango,Jichanganye ukitegemea vyeti ndio vikutoe utakula nyasi.......
     
  4. betlehem

    betlehem JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 5,989
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    uko sahihi sana kaka.wape experience vijana.
     
  5. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,684
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 280
    habari ndiyo hiyo! mimi mwenyewe kupata job nilihaso ile mbaya pamoja na kuwa na vyeti vizuri sana, lakini sikutambulika ktk soko, kwa hiyo naungana na mtoa hoja, ukiingie intanet cheki website zote za kazi, ukiweza kata kitambulisho cha maktaba kila siku unasoma gazeti na unahakikisha unafanya application za kazi hadi sehemu ambazo hawajatangaza, vizuri ni gharama...omba hata internship bila malipo, me kazi ya kwanza nilipata baada ya kugoogle address mbalimbali za kampuni nikachagua moja nikaomba baada ya miezi miwili nilipigiwa simu nikaitwa interview , walipokompare CV na za wengine wakaona nafaa kwa hiyo nikala shavu.

     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Ni kweli vijana wengi wakimaliza chuo wanadhani ajira zinajileta zenyewe, hawahangaiki kutafuta na kufikiria kujiajiri maana kusubiria kuajiriwa hivi sasa utazeekea gheto.
     
  7. Root

    Root JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,492
    Likes Received: 3,499
    Trophy Points: 280
    Huwa naamini kuna miaka ya kusota kutafuta kazi kwani kwa tz ajira zinazoanzishwa ni chache sana kuliko wahitimu

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  8. S

    Sanga n. Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umetoa ushauri mzuri ndugu.
     
  9. k

    kehesa maro Member

    #9
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kinachotakiwa nikuitumia elimu aliyoipata ,shida ni mifumo yetu ya elimu inayotumika haikidhi matakwa ya sasa
     
  10. k

    kehesa maro Member

    #10
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kinachotakiwa nikuitumia elimu aliyoipata vizuri ,shida ni mifumo yetu ya elimu inayotumika haikidhi matakwa ya sasa
     
  11. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  12. m

    mbenje New Member

    #12
    Oct 6, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ni kwel mdau usemayo, pia nakubaliana na Maro. Mfumo wetu waelimu ndio unaotutesa. M2 unamalza chuo kwakusoma historia za nchi zlizoendelea, unasoma kwakumeza il ufaul baada ya semister hamna k2 kichwan. Kwa hal hii 2tazdi kutegemea wahsan toka nje il wa2ratibie mambo ye2. "OGOPA KUFELI MAISHA NA SIO KUFAULU SHULE KWAKUEGESHA MADESA 2."
     
Loading...