Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KUFIMA na KUBEDU

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mvaa Tai, May 13, 2011.

  1. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #1
    May 13, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Watanzania tumejiwekea utaratibu(japo siyo rasmi) wa kuwaenzi viongozi wetu kwa michango yao kwa taifa letu kwa kutoa majina ya viongozi hao kwa baadhi ya maeneo kama vile barabara, viwanja vya michezo, taasisi za elimu ya juu, majengo, madaraja nakadhalika. Kwa mfano:

    Nyerere
    The Mwalimu nyerere International airpot
    The Mwalimu nyerere memorial academy pale kigamboni
    Mwalimu nyerere road

    Mwinyi
    Ali hassani mwinyi road
    Ali Hassan Mwinyi stadium Tabora

    Mkapa
    Benjamini William Mkapa Economic Processing Zone EPZ(Mabibo)
    Mkapa bridge (daraja la mkapa)
    Benjamini William Mkapa tower(mafuta house)

    Na kulikuwa na tetesi kwamba uwanja mpya wa taifa walitaka uitwe Mkapa stadium na chuo kikuu cha dodoma walitaka kiitwe Benjamini William Mkapa university lakini ikapendekezwa isiwe hivyo maana ingekuwa too much

    Tukiachia mbali majina ya shule za secondary kama
    Ali hassani mwinyi Elite schools
    Kambarage secondary school
    Mkapa High School(City High School)

    Binafsi naona kama mda unazidi kuisha jina la Ndugu Jakaya Mrisho Kikwete linaweza lisitumike kabisa katika eneo lolote lenye hadhi, na kwasababu vyuo kama CBE na IFM kwasasa watakuwa wakitoa degree badala ya advanced diploma nadhani utakuwa ni mda muafaka kuitumia nafasi hii pia kubadilisha majina yao, kwa mfano IFM yaweza kuitwa Kikwete University of Finance Management(KUFIMA) au CBE ikaitwa Kikwete University of Business Education(KUBEDU). Ni mapendekezo tuu kama ikionekana hastahili hata kwa hilo basi japo napenda sana jina la kikwete litumike mahala fulani panye hadhi na binafsi nina Bar ya kichovu pale tegeta naogopa kuiita jina lake.
     
  2. Mwana CCM.

    Mwana CCM. Member

    #2
    May 13, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa anastahili kuenziwa lakini, kwasababu mda bado upo na bado yupo madarakani mpaka miaka minne ijayo yatapatikana maeneo ya kutoa jina lake, kwa mfano hivi sasa ana mpango wa kujenga madaraja ya juu pale Ubungo, Tazara, na fire moja kati ya hayo yaweza kuitwa Kikwete fly over!!
     
  3. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #3
    May 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    University Of Finance Management?? No way...!
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    May 13, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    sidhani kama ndani ya muda uliobaki atakua amefanya jambo lolote la maana,maana kipato cha serikali ni kwa ajili ya mishahara na posho na kuhudumia ma land cruiser v8.barabara ya msata-bagamoyo itaitwa kikwete road nadhani inatosha!
     
  5. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #5
    May 13, 2011
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,178
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Kama ni lazima sana basi " Bagamoyo Collage of Arts" kiwe "Kikwete Collage of Arts" (chuo cha Sanaa cha Kikwete)Kikwete University Of Finance Management!!!! with all these public funds mismanagement!! really no way.
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    May 13, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kikwete bus terminal.
     
  7. J Rated

    J Rated JF-Expert Member

    #7
    May 13, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mi nakushauri hyo bar yako uiite tu kwa jina lake,inaweza ikawa ''kikwete bar & nyama choma''
     
  8. J Rated

    J Rated JF-Expert Member

    #8
    May 13, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jk public toilet
     
  9. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #9
    May 13, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,489
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    weweeeee
     
  10. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #10
    May 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Kikwete cemetery
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    May 13, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kikwete Guest House!
     
  12. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #12
    May 13, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Nafikiri baadhi ya magonjwa tuyabadilishe majina yaitwe kikwete......kama ukoma uitwe kikwetemiosis......
     
  13. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #13
    May 13, 2011
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,318
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Taabu moja ya majina iwe ndani ya jamii (familia) au penginepo huwa yana-tabia ya kurithi na mwenendo wa lilipotoka jina hilo.

    Inakuwa na itakuwa heri iwapo mtu huyo lilipotoka jina ana tabia njema, vinginevyo jamii yote itakayopita kwenye hiyo taasisi watakuwa Rotten.

    Pengine ndo sababu hadi leo bado kimya hii huenda imeonyesha hofu mahali fulani!!
     
  14. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #14
    May 13, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Mimi simo aliyesema hayo ni j rated.
     
  15. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #15
    May 13, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    nadhani hii thread ingeenda kwenye jukwaa la jokes/utani maana inachekesha sana ukisoma comments za magreat thinkers unafurahi na kucheka sana, zinafurahisha sana.
     
  16. J Rated

    J Rated JF-Expert Member

    #16
    May 13, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    We si ndo uliyelianzisha?
     
Loading...