Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiswahili lugha ya Taifa.

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Dan84, Aug 9, 2012.

  1. Dan84

    Dan84 Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Imekuwa ikinisikitisha, mara nyingi, kila nisomapo mada mbalimbali hapa, JF. Kuhusiana na matumizi mabovu ya lugha ya kiswahili, neno kama UDHIBITISHO, inaandikwa USIBITISHO, neno NAAMINI, inaandikwa NAMINI, neno LUGHA, inaandikwa LUGA, ah! Inasikitisha. Hivi somo la fasihi na dhima za lugha siku hizi hakuna?
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,072
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    "Udhibitisho" maana yake nini?
     
  3. Simba Mkali

    Simba Mkali JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 510
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Kweli wengi hatujui Kiswahili hivi ni UTHIBITISHO au UDHIBITISHO?
     
  4. S

    Sibhonike Senior Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 156
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Ni UTHIBITISHO, limetokana na neno THABITI.
     
  5. Dan84

    Dan84 Member

    #5
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ametoa kauli THABITI, THIBITISHA kauli yako, DHIBITI rushwa. Kiswahili hicho!
     
  6. S

    Skype JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwa uelewa wangu nilionao nadhani neno sahihi ni UTHIBITISHO.
     
  7. Dan84

    Dan84 Member

    #7
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    tafsiri yangu, nipo tayari kurekebishwa, THABITI-makini, THIBITISHA-hakikisha, DHIBITI-zuia.
     
  8. C

    Chiya Chibi JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 485
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Spelling Error, Kama ilivyotokea kwako kwenye neno UDHIBITISHO badala ya UTHIBITISHO huenda ndio na wenzako huwatokea hivyo hivyo. Pole, hilo neno limekuharibia hoja yako..!
     
  9. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Sio spelling error tu bali ni mazoea, unajua lugha wakati mwingine inawafanya watu wazoee kutumia maneno flani ambayo si sahihi na kuyafanya yaonekane kama sahihi mfano HICHI badala HIKI, ANANIAMBIAGA badala ya ANANIAMBIA, nadhani mleta uzi nae amejifunza PRACTICALLY kwamba hawafanyi makusudi bali ni mazoea lakini pia kuna ambao hajui kuandika vizuri
     
  10. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Tafakari sababu za wewe kuandika UDHIBITISHO badala ya UTHIBITISHO ndipo uanze kusikitikia wenzako, kama hujafanya makusudi basi ujue na wenzako ni bahati mbaya kutokana na mazoea.
     
  11. Dan84

    Dan84 Member

    #11
    Aug 28, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Wadau, nimekubali na kutambua kwamba mazoea na mazingira tunayoishi yanatuathiri kwa kiasi kikubwa, lakini si vibaya kuendelea kufahamishana matumizi sahihi ya lugha yetu pendwa.
     
  12. E

    E POWER New Member

    #12
    Sep 1, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  13. kamwendo

    kamwendo JF-Expert Member

    #13
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 315
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 60
    Daaah...!Kweli kiswahili kigumu kwa hiyo maana ya THIBITISHA-Hakikisha,Ondoa shaka,Aminisha na neno DHIBITI-Zuia,kutoruhusu....Tujivunie lugha yetu jamani
     
Loading...