Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipenzi Changu Afrika.

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Gamba la Nyoka, Oct 29, 2007.

  1. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2007
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,546
    Likes Received: 2,531
    Trophy Points: 280
    Juu ya mataaluma chombo kimeshika mwendo kasi
    Kama Nyoka kwenye majani chateleza kwa kasi
    Ndanimwe kimeshiba watu walioketi kwa nafasi

    Nipo ndani naangaza katika madirisha ya tumbo lake
    Miti na milima yapita ikienda zake
    Nakumbuka nyumbani kwetu nilipotoka
    Natabasamu kwa raha nikikumbuka Afrika

    Mbeleko yako imembeba mwanadamu
    Kwa karne nyingi sana yafaa akuheshimu

    Umepambwa kwa rubi dhahabu na almasi
    Na mito itiririkayo polepole na iendayo kasi
    Ukarimu wa watoto wako ni mfano halisi
    Wa uzuri wako ewe kipenzi Afrika

    Umevumilia ngurumo na misukosuko mingi
    Maumivu, na machungu mengi
    Kwa upendo na huruma tele
    Huku chozi likikutoka ukasema yalopita si ndwele
    Ukatoa tabasamu la uchungu ukasema tuangalie ya mbele

    Afrika usilie watoto wako watarudi
    Watarudi nyumbani wakuletee zawadi
    Wamwagilie maua na miti yenye kunyauka
    Wakupambe uzidi
    kupendeza Afrika
     
Loading...