Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo cha pilipili mtama (Black pepper)

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by M-pesa, Nov 22, 2011.

  1. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mwenye kujua hali ya hewa inayoruhusu hili zao kustawi na kuzaa kwa wingi tafadhali anijulishe. Na ni sehemu gani Tanzania hili zao linastawishwa kwa wingi?
    Asanteni
     
  2. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
  3. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
  4. M

    Malila JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Pili pili hiyo inamea na kuzaa sana milima ya Matombo huko Mvomero. tatizo barabara ya kwenda hapo mlimani, ni mbaya sana siku mvua ikinyesha.
     
  5. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Jumuiya ya Wakulima wa Kilimo Hai Usambara Mashariki (JUWAKIHUMA) ni chama kinachounganisha vijiji sita vilivyopo milimani Usambara Mashariki wilaya ya Handeni, mkoani Tanga.

    Wakulima wa maeneo haya wanalima sana mazao ya viungo vya chakula hasa pilipili mtama, iliki na karafuu. Karafuu inayolimwa eneo hili ubora wake ni mkubwa kuliko karafuu inayolimwa Pemba na Unguja. Pia eneo hili yapo mashamba makubwa ya serikali ya miti ya mipira, iliyokuwa inatumika kama malighafi kwa kiwanda cha matairi cha General Tyre, Arusha.

    Pilipili mtama ndilo zao la kwanza nchini lenye bei nzuri kwenye soko la ndani, bei yake kwa sasa ni kati ya shilingi 400,000/= hadi 600,000/= kwa gunia la kilo 100, sokoni Kariakoo.

    Serikali ya Marekani kupitia shirika lake la misaada la USAID limewasaidia sana wakulima wa vijiji hivi sita, kuendeleza mazao yao, kiasi kwamba hali ya maisha ya wakulima imebadilika sana, na kila eneo utakalopita utakuta wakulima wanapanua mashamba na vitalu vya miche mbalimbali vikiwa mashambani, vikisubiri msimu wa kupanda.


    https://lh3.googleusercontent.com/-f5DbakWscH8/Sq-VJDcPeII/AAAAAAAAO2E/_CMOVEuT4gI/s800/P1020187.JPG


    https://lh6.googleusercontent.com/-RwmEeWtO59c/Sq-VMfTJ5oI/AAAAAAAAO2Q/CdZHm0UYOW0/s800/P1060002.JPG


    https://lh6.googleusercontent.com/-I_huoY_M6Vk/Sq-VKarFQuI/AAAAAAAAO2I/cr4l1zb9pww/s800/P1020195.JPG
     
  6. J

    Jonathan Kiula JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 316
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    thank you very much indeed Mr. Majimoto for your awesome contribution
     
  7. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #7
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hiyo milima bora ibadilishwe jina!!!
     
  8. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #8
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160

    Ni lazima ujue asili yake.........neno matombo linamaanisha matiti ya mwanamke na huko mahala kuna mwamba mkubwa sana unaofanana na mwili wa mwanamke ukiwa na matiti yake...ndio asili ya jina
     
  9. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #9
    Nov 23, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    asante sana mkuu maji moto kwa ufafanuzi.
     
  10. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #10
    Nov 23, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mrdash1 umenichekesha sana..............umenikumbusha mara ya kwanza kulisikia jina hili likitamkwa na watu wazima nilipata wakati mgumu kidogo.

    Tukirudi kwenye maada ni maeneo managapi nchini zao hili linaweza kustawishwa?
     
Loading...