Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kigogo TRA adaiwa kumtapeli JK

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OSOKONI, Aug 25, 2012.

  1. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    Kigogo mmoja wa Mamlaka ya Mapato (TRA) Mkoa wa Tanga, anadaiwa kula njama na kufanikiwa kupata Sh. milioni 2 kutoka kwa Rais Jakaya Kikwete.

    Kigogo huyo aliyetajwa kwa jina moja la Masingisa anadaiwa kufanya njama hizo akishirikiana na uongozi wa Serikali ya kijiji cha Chongoleani kumuingiza mkenge Rais wakati alipokwenda kufanya ziara kijijini hapo.

    Hayo yalibainika baada ya wananchi wa kijiji hicho kulalamikia kitendo hicho walichodai kuwa ni cha utovu wa nidhamu kwa watumishi wa serikali ambao walitakiwa kuonyesha mfano katika kukemea vitendo vya kihuni kama hivyo.

    Wakielezea sakata hilo, wananchi hao walidai kuwa kigogo huyo kwa kushirikiana na uongozi wa serikali ya kijiji walimpeleka Rais kwenye shamba lake ambalo ameanzisha ufugaji samaki na kumdanganya kuwa ni kikundi cha wanakijiji jambo ambalo si kweli.

    Omar Mustaph alieleza kuwa wanakijiji hao walidai kuwa Rais alipofanya ziara mkoani Tanga, waliomba atembelee kikundi chao cha ufugaji wa samaki na kwamba uongozi wa kijiji uliwahakikishia kuwa ombi lao la kutembelewa na Rais limekubaliwa.

    Mustaph alidai kuwa baada ya Rais kufika wakiwa wamejiandaa kumpokea, walishangaa kuona uongozi wa kijiji kumpeleka Rais katika shamba la kigogo huyo badala ya lile ya kikundi chao.

    “Unajua tuliona kama miujiza, tukajiuliza vipi!?. Rais apelekwe katika kikundi kingine badala ya kile cha kijiji?...tulikosa jibu” alisema Mustaph.

    Alidai kuwa Rais alichangia Sh. 2 milion katika kikundi hicho fedha ambazo ziliwastahili wanakijiji hicho kuimarisha mradi wao wa ufugaji wa samaki unaosuasua.

    Walisema kuwa baada ya Rais kuondoka waliufuata uongozi wa kijiji kuuliza kulikoni Rais kutembelea kikundi kingine badala ya cha kwao na kudai kuwa walipata majibu ya vitisho ya kuwa wasijaribu kuchokonoa mambo ya wakubwa.

    Akijibu madai hayo kwa njia ya simu ya kiganjani, mtumishi huyo wa TRA aliyejitambulisha kwa jina moja la Masingisa alikiri kupokea kiasi hicho cha fedha kutoka kwa Rais Kikwete na alipoulizwa kwanini alipelekwa katika kikundi chake badala ya kile cha wanakijiji alidai kuwa yeye pia anastahili kupata fedha hizo na ni haki yake ya msingi.

    Alipotakiwa kufafanua madai ya kumtapeli Rais, Masingisa alieleza kuwa kikundi hicho kipo kisheria na kina usajili wake na uongozi na kwamba yeye ni mtunza hazina na kuna mwenyekiti na katibu wake ambao alimshauri mwandishi kuzungumza nao pia.

    “Wewe bwana sikiliza, kwanza Rais Kikwete kaja kwangu akijua anakuja kwa Masingisa na wala si kwenye kikundi cha wanakijiji kama inavyodaiwa…usihoji kajaje huu ni urafiki wetu,” alisema afisa huyo.

    Aidha alidai kuwa si ajabu kwa Rais huyo wa nchi kutembelea mradi huo kwa kuwa wao ni marafiki wa karibu na kwamba alikuja kama kwa jamaa yake.

    “Wewe andika tu! Lakini ukiandika vibaya nitakushitaki, mimi niko nyuma ya wakubwa na wala sina hofu na madai hayo wala kuandika kwako, hata hii kazi niliyonayo aliniwezesha yeye kuipata…wee! andika tu hakuna tatizo,” alisema Masingisa.

    Naye Katibu wa kikundi hicho kinachojulikana kwa jina la Kigomen fish farm, Omar Kombo, alieleza kuwa Rais hakupelekwa kwenye kikundi cha wanakijiji kwa kuwa hakukuwa na maandalizi ya kutosha kumpeleka mkubwa wa nchi.

    “Ni kweli Rais hakupelekwa, lakini ni kutokana na mazingira hayakuwa mazuri huwezi kumpeleka kiongozi sehemu isiyovutia bwana, hiyo ndiyo sababu kubwa,” alisema Kombo alipozungumza kwa njia ya simu ya kiganjani.



    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Crucial Man

    Crucial Man JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 3,027
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Wewe andika tu,hata hii kazi kanipa yeye,nipo nyuma ya wakubwa.mhh! Kazi ipo.
     
  3. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Hatari hii, hata hii kazi kanipa yeye, wewe ni nani?
     
  4. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    safi sana...mbona yeye anatuibia kila siku
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,060
    Likes Received: 5,246
    Trophy Points: 280
    Kikwete kila siku anadanganywa. Kuna siku atadanganywa hata na watoto wa chekechea.
    Kuwa na kiongozi wa aina hii ni mkosi
     
  6. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Yeye mbona anacheza madili kama hayo kila siku acha alizwe......kwani viongozi wa ikulu wao hawakwenda mapema kujua sehemu za kutembelea.....Ukiendesha mambo kiswahili lazima ................
     
  7. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hii ndo Bongo bana! Kila kitu possible ila kwa usahihi hajatapeliwa Jk limetapeliwa Taifa kile kijisent cha 2m hakitoki kwenye Wallet ya mtoto wa msoga ni pesa ya serikali so mkusanya mapato kakwapua pesa alokusanya!
     
  8. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,472
    Likes Received: 2,680
    Trophy Points: 280
    Wewe soma tu hapa...hata habari hii kataka yeye iandikwe. Ha ha ha ha. Kikwete haishi vituko!
     
  9. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Hata kama siyo shamba la kikundi bado linaweza kuwa shamba la mfano wengine wakajifunze hapo
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    "Ikulu imejaa vibaka manzese wanawakamata,meya amekua rais ikulu imejaa wagambo"..........Ashazoea kudanganywa/kupigwa huyo!
     
  11. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh.., maskini rais wetu. Hivi mpaka mhesimiwa anadanganywa maana yake watu wa itifaki wanakuwa wamedanganyika x2? Au yy ndo aliamua adanganywe?
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    tunaishi kimjinimjini sosi Rizmoko
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Uongo mtupu, hili litakuwa Tanzania Daima!
     
  14. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #14
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseee babaangu wamekataa kumleta mweshimiwa kwenye kikundi chetu kisa ni kibovu amesahau 2limpigia kura katika mazigira magumu hama kweli 2mesahaulika

    ngoja nishushie na mbege wakuu
     
  15. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,444
    Likes Received: 4,629
    Trophy Points: 280
    Kaka sometimes unakuwa kama umepararaiz akili, kwa nini unailisha maandishi Tanzania Daima, huioni hiyo sos......Mla huliwa....by JK at Bunge
     
  16. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #16
    Aug 25, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,724
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Amezoea kudanganywa huyo!
     
  17. PRINTABLUE

    PRINTABLUE Member

    #17
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Raha ni aje raisi kuingizwa mjini na watoto wa mjini? Safi sana afisa jk kashatuumiza sana sasa unapopata mwanya fanya kweli mwana
     
  18. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kwa kwa kwa kwa mabata madogo yanaongelea yanaongelea
     
  19. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    acha ubishi wa kijinga soma Nipashe!!
     
  20. k

    kajima JF-Expert Member

    #20
    Aug 25, 2012
    Joined: Dec 5, 2009
    Messages: 712
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Wivu wa Kike...shilingi milioni mbili ndo zaleta kelele zote hizi ....ujinga mtupu... nahamu ya kuporomosha maneno ila tatizo ban...**#?&fK
     
Loading...