Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kenya na Uganda kidedea Jumiya ya afrikaashariki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makupa, Jun 16, 2012.

  1. M

    Makupa JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kwa mujibu wa bajeti ya nchi za jumuiya ya afrika mashariki iliyosomwa bungeni hivi karibuni kwa mwaka 2012/13 nchi za kenya ma uganda zimeonyesha kupigia hatua hasa swala la utegemezi wa wazungu, kwa mfano kenya bajeti yao inajitosheleza kwa asilimia 86% na uganda kwa asilimia 76 .
    Chanzo: Gazeti la Guardian la leo
     
  2. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #2
    Jun 16, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Ya Tanzania?
     
  3. s

    sangija Senior Member

    #3
    Jun 16, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo ni sawa kabisa,wenzetu wanaonyesha nia kwa vitendo,Je sisi Tanzania yetu! sijui itakuwa hivi mpalini?? Bila kuwang'oa hao nyinyiem sijui kama tutaukwepa huo utegemezi!
     
  4. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Serikali ya nyinyiem na viongozi wake wako makini kufuatilia mikutano ya Chadema imefanyika wapi na wao waende wakajikoshe, sasa muda wa kuandaa bajeti yenye akili wataupata wapi?

    Wakati Nnauye Jr anapaza sauti kwamba bajeti imekamilika kila sekta, wabunge wa chama chao, Luhaga Mpina na Mwigulu LM Nchemba wanakiri kwamba bajeti ina mapungufu makubwa katika maeneo kadhaa.

    Kama Tanzania tunawazidi rasilimali watu na maliasili nchi za Kenya na Uganda lakini wao wameweza kujitegemea kwa kiwango kikubwa kiasi hicho lakini sisi tumeshindwa, ni wazi kwamba nyinyiem imechoka, ndo maana mwenyekiti wao JK anaona raha sana kutembeza bakuli ulaya na marekani badala ya kukaa nchini atafakari namna ya kujikwamua kiuchumi.

    Hatumsikii Mwai Kibaki na Kaguta Museveni wakisafiri hovyohovyo kwenda kutembeza bakuli ulaya na marekani lakini bajeti za nchi zao ni nzuri sana.
     
  5. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Dhahabu, almasi, tanzanite, rubi zinazobebwa kila kukicha ni zaidi ya hiyo so called "misaada"
     
  6. M

    Makupa JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mkuu umesahau kuwa tuna bandari,mbuga za wanyama, ardhi yenye rutuba, nk
     
  7. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    I like your comment Tume ya katiba.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #8
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwa asilimia 40 tu
     
  9. Bebrn

    Bebrn Senior Member

    #9
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu zangu kwenye swala la mapato kuna swala moja ambalo si zama hata kama serikali yetu imeshawai kulifiria, nimewai kufanya kazi kwenye makampuni haya ya kigeni ni kutokana na nafasi niliyokuwa nayo nilifanikiwa kujua kitu ambacho sikuamini macho yangu pale nilipoona kuwa expert wote walikuwa wanalipwa mishahara yao tofauti na ile wanaolipwa kwenye ile payrol ya pale offcn, anayelipwa sh 2,000,000 kumbe mshahara wake halisi ulikuwa ni sh 8,000,000, wakati wabongo anayelipwa sh mil 2 ndio hiyohiyo tena hapo ndio bonge la boss!! ukitaka makampuni ni tumie private
     
  10. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145

    sangija ili nchi iondokane na utegemezi kwa wazungu ni lazima tuhakikishe kwamba tunaiweka kapuni nyinyiem ambayo inaendekeza sera ya kutembeza bakuli badala ya kujenga uwezo wa nchi, huku ikiwaachia wapore rasilimali zetu kwa msaada wa serikali ya nyinyiem.
    Kwahiyo ili kujiletea nguvu ya kujitegemea tuamue kwa dhati kwamba nyinyiem basi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. s

    sangija Senior Member

    #11
    Jun 16, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni ukweli ulio wazi Ndg Mwita Maranya,wkt umefika wa kuunganisha nguv zetu kwa pamoja na tuseme basi inatosha!!! make tukiendelea kuwapa nafasi hawa nyinyiem,kizazi kijacho tutakosa majibu ya kuwapa wkt ss tushazeeka! migodi itabaki mashimo tupu,wanyama ndo hao wanatoroshwa live,ardhi kubwa na ya rutuba ndo wanapeana wao na watoto wao,madaraka nayo wanarithishana! je nchi hii kuna utawala wa kisultani?? si bora waweke wazi tujue moj???? jaman inauma sana tusemeni basi!!!!!! ukweli mpaka napatwa hasira hapa niandikapo!!!!!!!!!
     
Loading...