Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamati kuwafuata Wazanzibari waliokimbilia Somalia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Nov 26, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Nov 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"][/TD]
    [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]
    [/FONT]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Saturday, 26 November 2011 08:47

    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Keneth Goliama

    KAMATI ya kutathmini wakimbizi waliokimbilia Somalia baada ya vurugu za uchaguzi Zanzibar mwaka 2001, imeanza kuundwa ili kuwarejesha nchini.

    Wajumbe wa kamati hiyo wanatoka taasisi mbalimbali; Shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia wakimbizi (UNHCR), Ofisi ya Rais na Idara ya Uhamiaji Tanzania.Hatua hiyo inatokana na baadhi ya Watanzania 21 waliokimbilia Somalia wakati wa vurugu za uchaguzi Zanzibar Januari 26 na 27, 2001 kufikia 81.Hivi sasa wanaishi kambi za wakimbizi nchini Somalia.

    Kaimu Msemaji wa Idara Uhamiaji, Tatu Burhani, alisema kuna mipango inayoendea kusukwa na kwamba, kamati itaondoka wiki ijayo.Burhani alisema kamati maalumu itakayokwenda Somalia kuwafanyia uchunguzi wa Watanzania hao, itawakilisha mashirika mbalimbali ili kuweza kufanya kazi kwa ufanisi zaidi.

    Alisema kutokana na Waziri wa Mambo ya Ndani, Shamsi Vuai Nahodha, kuagiza mchakato huo wa kuunda kamati kwenda kufanya utambuzi, zoezi hilo linafanyika haraka ili kuwarudisha nyumbani.

    Burhani alisema tayari mchakato huo umefanyika, kwani hadi sasa mikakati yote imefikia mwisho na kamati hiyo inaweza kuondoka wiki ijayo.Watanzania hao wameishi miaka kumi nchini Somalia na kwamba, tayari wengine wameoana na kuolewa hadi kufikia zaidi ya 81, kutokana na ongezeka hilo Tanzania imeona bora kuwarudisha nchini wale watakaokidhi vigezo.

    “Kamati hiyo itafanya kazi ya kwenda Somalia kuwatathmini Watanzania, lakini watoto kwa mujibu wa sheria za kimataifa wana uraia wa nchi mbili, wana uhuru wa kuamua. Hivyo cha msingi ni kuwafanyia tathmini wale wanaozidi miaka 18,” alisema Burhani.

    Katika vurugu za Januari 26 na 27, 2001 zilizotokana na Chama cha Wananchi (CUF), kutokubali ushindi wa mgombea wa CCM, Amani Abeid Karume, zilisababisha zaidi ya watu 30 kuuawa na wengine kukimbilia kambi za wakimbizi, Dadab na Kakuma nchini Kenya, huku wengine wakiamua kwenda Somalia.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. T

    Topical JF-Expert Member

    #2
    Nov 26, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Good move, lakini imechelewa sana kufanyika
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Nov 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Sasa hapo ni hatari ndio hao waliojiunga na Al - Shaahab?

    Kitu kinachonisikitisha ni kuwa sasa Viongozi wetu wa kiislamu wanatutisha kuwa tusizungumzie Masuala mabaya kuhusu Uislamu; ni tangu lini sisi watanzania tunafanya Mambo hayo?

    Ni kwanini tunakuwa na chuki kiasi hicho? Baba Muislamuyangu alikuwa mtanzania na alikuwa na kabila alimpenda mama yangu ambaye ni Mkristo yaani maishani mwangu sikusikia wakigombana kuhusu Udini, wote walikuwa wasomi walijali haki na maendelea kwa watanzania wote...

    Leo hii kila kusemwacho ni chunga usizungumzie Uislamu, Chunga usiwaseme vibaya... Yemeni ni nini huko? Syria ni ya nini huko?
     
  4. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #4
    Nov 26, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    kama ukifanikiwa kwenda nchi kama saud arabia ndiyo utaona utofauti kati ya waislamu wa huku na kule
     
  5. T

    Topical JF-Expert Member

    #5
    Nov 26, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Tofauti yao ni nini? mfano
     
  6. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #6
    Nov 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wengi ya Wananchi Raia wa Saud Arabia hawafanyi kazi; Wanalipwa kwa Mwezi Stipend...

    Wafanyakazi wengi ni toka India, Bangladesh, Nepal na domestic servants toka Kenya, Tanzania wanateswa haswa bora utumwani

    Wauaji wa NY zaidi ya nusu walitoka Saud Arabia sasa niambie tofauti yao iko wapi? na Mapesa yote waliyonayo?
     
  7. T

    Topical JF-Expert Member

    #7
    Nov 26, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Deceived or progrmmed mind..

    Jisomee mkuu siyo kila kitu unayoambiwa kanisani na CIA ni kweli

    Elimu itakusaidia kupambanua kati ya appearance and realities..
     
  8. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #8
    Nov 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nimeishi Saud Arabia ndugu yangu siongelei ya kuambiwa
     
  9. T

    Topical JF-Expert Member

    #9
    Nov 26, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    oops kawadanganye wale wenzako vijiweni na kwenye sunday school..

    kupita dubai airport (on transit) ni kuishi saudia???
     
  10. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #10
    Nov 27, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa wakuu mbona mnaacha kujadili hoja ya msingi mnajadili mambo ya saudia? Kimsingi wakimbizi hao wa kizanzibari wamesalitiwa na cuf.hakuna cha duni haji wala mtatiro wote ni wasaliti
     
Loading...