Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kabuye: Kuna nini Jimboni kwako mbona hawaitishi Uchaguzi ?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lunyungu, Nov 11, 2008.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Nov 11, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Wana JF heshima zenu wakuu .

    Leo baada ya kuona Ngeleja kaanza kutoa matamko ya kugawa Umeme Mbeya vijijini huku akijua kwamba kuna moto waja nimekumbuka juu ya Jimbo la Ndugu Pharacy Kabuye .Sijui nimepatia jina lake ama la lakini bado najiuliza kwa nini hadi leo NEC hawajaitisha uchaguzi ? Kuna shida gani na wanakwama wapi ? Maana najua hakuna rufaa iliyo katwa baada ya kutenguliwa .Je tunaweza kuona uchaguzi wa Mbeya vijijini haraka kuliko kule kwa Kabuye ? Naombeni mtizamo wenu wakuu .
     
  2. Bowbow

    Bowbow JF-Expert Member

    #2
    Nov 11, 2008
    Joined: Oct 20, 2007
    Messages: 545
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    This time wanataka kununua shahada zote kabla hajatangaza uchaguzi wa marudio maana tarime imekuwa fundisho.

    Hivi vyama vya siasa haviwezi kuishitaki tume ya uchaguzi kwa kukiuka taratibu za uchaguzi?????? maana wananchi wa jimbo hilo wanakoseshwa haki yao ya kuwakilishwa na kusikilizwa maoni yao kupitia mbunge wao.
     
  3. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #3
    Nov 11, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Nina imani si kazi ya Vyama kuitaka haki hii ila ni haki ya Watanzania wa Muleba kwenda Mahakamani na kufungua kesi ya kunyimwa haki .Shahada hawawezi kununua wakazimaliza .Mambo ya Tarime kama CCM yataka kuwajibu basi basi they must deliver na si kununua shahada .
     
  4. Bowbow

    Bowbow JF-Expert Member

    #4
    Nov 11, 2008
    Joined: Oct 20, 2007
    Messages: 545
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli vyama haviwezi kufanya hiyo kazi lakini nani atawaorganise hao watu???

    Je kituo cha Demokrasia wamefanya nini kuhakikisha demokrasia ya watu wa Muleba imetimizwa??? Vyama vya vuguvugu (pressure groups) mko wapi????
    Mwanasheria mkuu na other law enforcers mko wapi watu wanakosa haki yao ya msingi????
     
  5. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #5
    Nov 11, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135

    Bowbow umemtaja Mwanasheria did you mean Mwanyika ama ? Hakuna vyama vya vuguvugu Nchi hii wote ni watu wa maslahi binafsi .Ila vuguvugu la kwe ni toka kwa wananchi wa Muleba wenyewe wakiamua inakuwa hivyo kama ilivyokuwa Tarime .
     
  6. M

    Masatu JF-Expert Member

    #6
    Nov 12, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kabuye kakata rufaa kupinga maamuzi ya mahakama kuu sasa mnataka uchaguzi ufanyike kivipi?

    Get organised before being carried away sons.....
     
  7. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Wakuu sinasikia kua kuna sheria inayozuia uchaguzi mdogo, mika miwili kabla ya uchaguzi mkuu, au?

    Maana bada ya Tarime, niilmuuliza Mkulu mmoja wa CCM aliyekua huko Tarime, kwamba vipi Mwibara na Biharamulo, akaniambia kwamba ukifanyika sasa hivi CCM itakula hewa, lakini haiwezi kufanyika miaka miwili kabla ya general elections kwa hiyo haitkuwepo, Mkuu Lunyungu vipi imekaaje hii?
     
  8. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #8
    Nov 12, 2008
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Pheres Kabuye hakuwa mbunge wa Muleba. Alitoka jimbo la Biharamulo Magharibi (Biharamulo Mashariki ni kwa John Pombe Magufuli).
     
  9. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #9
    Nov 12, 2008
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Sina hakika kama Kabuye alikata rufaa ila kama kuna mtu ana taarifa sahihi atupatie. Lakini nadhani kuna suala la kisheria hapa. Vingenevyo isingewezekana kuchelewesha uchaguzi mdogo kwa muda wote huo.
     
  10. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #10
    Nov 12, 2008
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Asante Masatu kwa taarifa hiyo muhimu maana hata mimi nlikuwa sipati jibu. Vipi kuhusu Jimbo la Mwibara? Na kwenye aliyeshindwa mahakamani kakaa rufaa? Any clue?
     
  11. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #11
    Nov 12, 2008
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Naomba kuuliza Kabuye ni yule mbunge aliyetoa mfano wa wabunge wengine wako kama kuku kulala hapohapo na wanakunya hapohapo?
     
  12. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #12
    Nov 12, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Mkuu FMES
    CCM hii ina janja sana mkuu .They have been buying time na si zaidi ya hapo .Kabuye kwa taarifa nilizo nazo hajakata rufaa ni baada ya wananchi kusema aache kuhangaika ila wao watamfanyia maajabu ambayo itakuwa ni kuikataa CCM tena kwa mara nyingine.Narudia kwamba kwa habari za ndani na jimboni pale Kabuye ni mteule tu na wananchi wanangoja kipyenga watangaze yale yale ya Tarime and the same goes for Mwibara .Yaani kanda ya ziwa ni kazi kubwa kwa CCM kushinda na hasa baada ya kumpa Chenge dhamana kubwa ya uaminifu wakati wananchi wanajua ni mchafu .Kama huamini wacha wangoje utaona.
     
  13. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #13
    Nov 12, 2008
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Sina hakika kama Kabuye ndiye alisema hayo maneno. Ila kutokana na jinsi alivyo msemaji mzuri katika mijadala sitashangaa. Alitoa maoni mazuri sana kuhusu suala la Karamagi na Buzwagi! Unaweza kuona picha yake kwenye hii link http://www.parliament.go.tz/bunge/MP_LS2.asp?fqry=Kabuye&PTerm=2005-2010&t=0.7827014249575563.
     
Loading...