Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK awaonya wabadhirifu fedha za miradi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PROFESA KYANDO, Aug 16, 2012.

  1. PROFESA KYANDO

    PROFESA KYANDO Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lhamisi, Agosti 16, 2012 09:55 Na Mwandishi Wetu, Dodoma *Awataka wakuu wa idara, wananchi wawataje
    *Asisitiza watachukuliwa hatua kali za sheria
    RAIS Jakaya Kikwete amewaonya baadhi ya watumishi wa taasisi za serikali wanaotumia vibaya na kufuja fedha za miradi inayotolewa na wafadhili kutoka mataifa mbalimbali.

    Kikwete pia amewahimiza wakuu wa idara na raia wema kuwataja watu wanaoendekeza tabia ya wizi ama ubadhirifu wa fedha za miradi hiyo waweze kuchukuliwa hatua kali za sheria.

    Onyo hilo alilitoa jana alipozindua awamu ya tatu ya Mfuko wa Maendeleo ya Jamii Tanzania (TASAF) mjini Dodoma.

    Alisema wananchi hawana budi kuwafichua wezi na wabadhirifu wa fedha zinazotengwa kwa ajili ya miradi ya maendeleo ambayo inawalenga kuwaondolea umasikini.

    Rais aliwaagiza wananchi kutowaonea aibu watu ambao wamekuwa kikwazo katika miradi mbalimbali ya serikali kwa maendeleo ya wananchi.

    “Tusiwaonee haya watu hawa, tuwafichue waweze kuchukuliwa hatua na fedha zitakazotolewa ziwanufaishe wananchi ambao ndiyo walengwa na siyo mtu mwingine,” alisema Rais Kikwete.

    Alisema serikali itaendelea kuwaunga mkono wadau mbalimbali ambao wamekuwa wakionyesha nia ya kusaidia kuondoa umaskini katika kaya mbalimali nchini.

    Rais alitoa wito kwa wananchi kushirikiana na Tasaf katika kubuni miradi mbalimbali ya maendeleo ambayo itasadia kupunguza umasikini katika kaya nyingi nchini.

    Aliziagiza halmashauri nchini kuwa na uataratibu wa kuajiri watumishi kwa ajili ya miradi yote ambayo itakuwa inakamilika iweze kutoa huduma katika wakati muafaka.

    “Miradi mingi imekuwa ikikamilika bila ya kuwa na wataalamu katika maeneo husika hivyo kusababisha miradi kama ya hospitali kushindwa kufanya kazi kwa kukosa waganga.

    “Kwa hali hiyo basi nitoe wito kwa halmashauri kuwa na utaratibu wa kuajiri kila mradi unapoanza,” alisema.

    Hata hivyo alitoa wito kwa Tasaf kubuni vyanzo vya mapato ili miradi yote inayobuniwa na wananchi ipate fedha kwa ajili ya kuiendesha.
     
  2. ugolo wa bibi

    ugolo wa bibi JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Awaonye na wanaokwiba na kupeleka pesa za nchi hii nje ya nchi!
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    This dude has never been serious!!!!!
     
  4. k

    kimeloki JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 1,259
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    amesahau amewasamehe waliochota za epa?
     
  5. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    "He doesn't mean what he said" Ndio maana Deni la nchi linazidi kupaa, kwa kujilimbikizia mapesa Uswizz
     
  6. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Geresha tu!
     
  7. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Unawaonya? chukulia hatua kimya kimya watu tunaona matokeo tu. ya nn maneno maneno?
     
  8. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Hii ni sawa na changudoa kuwaonya machangudoa wenzake waache uchungudoa ili afaidi yeye peke yake hela ya mabuzi.
     
  9. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Ndyali: Aisee umenivuja mbavu. You have real made my day. Hii lazima niitoe leo baa wakati napata moja baridi.
     
  10. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #10
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Asante Mkuu Bobuk, kusema kweli tumechoshwa na usanii wa mwanamazingaombwe huyu ndo maana tunatumia maneno ya mifano halisi ili wananchi wajue usanii wake.
     
  11. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #11
    Aug 17, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,929
    Likes Received: 1,391
    Trophy Points: 280
    mbona yeye kapiga za richmond,epa,wanyamapori na hajapewa onyo?katiba mpya iruhusu rais ashitakiwe
     
  12. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hez a joker!
     
Loading...