Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK aongeza muda wa kuwasilisha majina ya wajumbe Tume ya katiba...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bibikuku, Mar 17, 2012.

  1. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #1
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Awali mwisho wa wadau wote kuwasilisha majina ilikuwa Jana Machi 16 ambapo majina yalitakiwa kuwa yamefika kwa Katibu mkuu Kiongozi.

    Hata hivyo JK amesogeza mbele muda huo na kudai kuwa huenda kuna wengine wamechelewa njiani. Sasa mwisho wa kuwasilisha majina ya watu wanaoombwa kuteuliwa katika Tume ya Katiba ni Machi 23 mwaka huu. Rais anatarajia kuitangaza tume hiyo ya katiba mwezi Aprili mwaka huu.

    Source: IKULU

    WAZO BINAFSI: Hivi JF hatuoni umuhimu wa kuteua wawakilishi wetu japo wawili tumpelekee Rais jmajina kweli??

     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hapa suala si kuextend muda wa kuwasilisha hayo majina, hoja kuu ni kwamba Watanzania wanataka watu makini na wenye moyo wa uzalendo na Taifa letu ndio walisimamie hili suala la kukusanya maoni ya Wananchi ya namna wanavyotaka Katiba ya nchi yetu iweje ili kuleta mwanga wa kijani kwa ajili ya mustakabali na ustawi wa nchi yetu.Mimi naamini kabisa katiba bora ya nchi hutoka kwa wananchi wenyewe na wala si watawala au wanasiasa. Mungu Ibariki Tanzania.
     
  3. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #3
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hivi kweli Rais kama taasisi ameshindwa kuitumia taasisi hiyo kupata watu muafaka hadi aletewe na wananchi??
     
  4. Companero

    Companero Platinum Member

    #4
    Mar 17, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    1. Mchambuzi
    2. Mwanakijiji
    3. Gaijin
     
  5. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana nawe, lakini namba mbili kwanini asiingie Rejao?
     
  6. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #6
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Zingatieni Gender jamani, nichagueni na mimi
     
  7. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mizizi nadhani hilo limezingatiwa, nahisi Gaijin ni mdada, ataniwia radhi kama nitakuwa nimekosea lakini nahisi kitu kama hicho
     
  8. Companero

    Companero Platinum Member

    #8
    Mar 17, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Rejao ameshawakilishwa vya kutosha
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Kukubali kuingia kwenye hiyo tume kuna presume kuwa mtu anaikubali. Mimi binafsi sikubali kwani imenyang'anya madaraka ya wananchi na kuyapeleka kwa RAis.
     
  10. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #10
    Mar 17, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kutaka watu waombe kuwa wajumbe wa Tume wakati rais bado Ndio mwenye mamlaka ya mwisho kwenye uteuzi ni kiini macho.

    Madhumuni ya zoezi hili ni kutaka kuonesha watu kuwa wananchi walishiriki wakati ukweli ni kuwa ushiriki wa wananchi ni mdogo sana.

    Nakupongeza kwa msimamo huo, watanzania wengi tungekuwa na mtazamamo wa namna hii tungekuwa mbali sana.
     
  11. NGOGO CHINAVACH

    NGOGO CHINAVACH Verified User

    #11
    Mar 17, 2012
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 604
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Sasa wananch wanapropose,halafu nani anamaamuzi ya mwisho?ukipata jibu hapo utaona bado mtanzania hajashirikishwa vya kutosha
     
  12. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #12
    Mar 17, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Akikataa Jina halazimiki kutoa sababu ya kulikataa jina hilo, na hawezi kuwa challenged kwa kufanya hivyo, ni upuuzi wa Hali ya juu.
     
  13. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #13
    Mar 17, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    na sisi akina mama jamani ndi
    o tumebeba mimba na kumzaa Rais tunahitaji kuwakilishwa. nichagueni mimi
     
  14. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #14
    Mar 17, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Mimi ninaswali, Ni vipi tunayawakilisha majina ya hawa watu kwa Mhe rais?
     
  15. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #15
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    MM, unadhani njia gani ingekuwa bora zaidi kukusanya haya maoni mbali na kutumia tume??
     
  16. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #16
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuna anwani wametoa na fax na email address, pia kwa mkono inaruhusiwa we fikisha pale geti la Ikulu uwe umei-address kwa Katibu mkuu Kiongozi
     
  17. Companero

    Companero Platinum Member

    #17
    Mar 18, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    haisaidii, ni sawa na kusema unapinga katiba iliyopo ila bado unaitumia; utapinga tume ila itaundwa na katiba itatungwa na utainukuu na kuitumia kama mtanzania,hivyo ndivyo siasa ilivyo - mambo ni kwa maridhiano (compromise)
     
  18. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #18
    Mar 18, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    HAKIKISHA WATU HAWA HAWAKUSOMA KATIKA VYUO VIFUATAVYO:
    1-CCM-Kivukoni
    2-CCM-Hombolo
    3- CCM-Handeni

    Kama tume ya katiba ikimuweka mtu mmoja aliyesoma katika vyuo hivyo, basi ni sawa na kutia mchicha katika glass ya mtindi.
     
Loading...