Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK anaweza kumtangaza PM Mzanzibari?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by chidide, Nov 16, 2010.

  1. c

    chidide Member

    #1
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi JK anaweza kutangaza Mzanzibar kuwa waziri mkuu? Katiba inasemaje kuhusu hili?
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2010
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Sidhani sababu ya sherie ya CCM kuondoa udini kama rais ni mwislamu waziri mkuu lazima awe mkristo
     
  3. BWANYEENYE

    BWANYEENYE Member

    #3
    Nov 16, 2010
    Joined: Jun 2, 2010
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani wazanzibari wote waislamuuuu????????duuuuhhhhh
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Atakuwa amevunja katiba!

     
  5. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    muanzisha thread hii, si ungeunganisha tu swali lako ktkt thread zingine zinazozungumzia ishu hii. MODS am confused, ni ipi niifuate inipe taarifa sahihi?
     
  6. bwegebwege

    bwegebwege JF-Expert Member

    #6
    Nov 16, 2010
    Joined: Jul 30, 2010
    Messages: 1,033
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Thanks, kikatiba anaweza
     
  7. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hayo mambo ya huyu akitoka bara huyu atoke zenji au rais muislam PM mkristo inatuzingua sana, itasababisha tupate viongozi wabovu.

    Naomba tuachane na hili swala Nyerere alisema hailipi kabisa
     
  8. t

    twa121 Member

    #8
    Nov 16, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nahs SHAMS VUAI NAHODHA!
     
  9. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Tanzania haina katiba wala haifuati desturi, iliyopo ni viraka vitupu na rais akitaka kufanya uamuzi wowte anweka kiraka chake. Kama ingelikuwa desturi, ingebidi ateue mkristo kuwa waziri mkuu, lakini kwa kuwa hata yeye na Mkapa walipochaguliwa kwa mara ya kwanza ile desturi ya kupishana urais kati ya TZBara na TZ ZNZ iliwekwa upande. Kwa ufupi, anaweza kufanya atakavyo kwa sababu uamuzi wowote ataotoa haumo katika katiba.
     
Loading...