Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jihadhari na aina mpya ya wizi wa simu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkaa Mweupe, May 21, 2010.

  1. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Baada ya kusikika habari kuwa kuna mwanamke aliuwawa kule mwanza kwa kosa la kuiba simu, kweli nilisikitika kuwa pengine alikuwa ameonewa sana. Lakini sasa nimepata kujua kuwa kuuwawa kwake ni sawa tu na vibaka wengine.

    Imenigusa kufikia uamuzi huu baada ya kugundua kuwa kwa sasa wanawake wadogo wadogo ndio wamekuwa vibaka maarufu wa simu za mikononi.

    Katika tukio moja lililotokea hivi karibuni, binti mmoja mtanashati alikwenda kumuazima simu kijana mmoja mjasiria mali katika biashara zake kwa madai kuwa simu yake imekwisha chaji na kuna simu muhimu anataka kupiga ili aweze kukutana na mwenyeji wake katika mitaa hiyo. Yule kijana kwa uelewa wake alimjibu kuwa pale mbele kuna kibanda unaweza kwenda kupiga. Binti akasema kuwa hakuwa na hela ila line yake ina hela na kusisitiza kuazimwa simu. Kijana akamuelewa na kumpatia TZS 500 ili akapige hiyo simu pale kibandani.

    Binti alipoke ile pesa na kwenda kuvunga pale kibandani pasi na kupiga simu kama alivyodai. Baada ya muda yule binti alirejea tena maeneo yale ya mjasiriamali (Shoe shine) pasi na kujua kuwa yule aliyempatia ile TZS 500 ndio mmiliki wa ile sehemu. Kijana alikuwepo pale ila alikuwa amegeukia nyuma. Binti alipofika alirudia maneno yale yale kwa mteja mwingine akimwomba amuazime simu yake. Mjasiriamali aliposikia yale maneno aligeuka na kumweleza yule binti, "Si nilikupatia hela uwasiliane? Imekuwaje tena?". Binti aliposikia alishtuka na kuingia mitini.

    Katika tukio jingine kuna binti mdogo (miaka kati ya 10 na 12) alitumiwa na vibaka kwenda kuazima simu kwa mzee mmoja ili aweze kuwasiliana na ndugu yake. Mzee bila hiyana alimpatia ile simu. Hamadi yule binti aliposema tu "Hallo!", alitokea kibaka ambaye alimpora simu yule binti na kutokomea nayo.

    Tahadhari: Tuendelee kuishi kwa amani ila tusiwe na imani na kila tumwonae, dunia imeharibika!
     
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mhh..bongo soon itakuwa kaa Joe bag..
     
  3. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2010
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Asante kaka
     
  4. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #4
    May 21, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Duu asante kwa tahadhari maana wengine tumezidi wema...
     
  5. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    NIGONGEENI THANKS BASI, mbona mnazibania hivyo?
     
  6. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mmh ni wema wetu ndio unaotuponza siku zote
     
  7. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi juzi nimewapa lift wanafunzi tisa wa sekondari moja,nilipofika mwisho wa safari yao nikagundua simu yangu moja imeibwa kutoka ktk dashboard.Nikasimama ghafla na kutoa vitisho kuwa nitawapeleka polisi ndipo mmoja wao akasema mwenzie aliyekaa kiti cha mbele ndiye aliyechukua.Nikateremka garini na kutaka kutoa kisago,yule kijana akaidondosha ile simu.Kwakweli nilihudhunika sana kwa hali ile yaani natoa msaada tena unageuka karaha!Nimeamini why watu wengi wenye magari binafsi hawataki kusaidia watu barabarani kutokana na matatizo kama hayo.Jihadharini jamani!
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    When people with sufficient, regular and legal income are less than 30% u can expect more than that really. Mvurugano wa kiuchumi unasababisha breaking -down ya mifumo ya kijamii, ndio maana kuna mfumuko mkubwa wa watoto wa mitaani, magonjwa, uhalifu, na kadhia nyengine zinazoindicate kwamba jamii yetu ni GONJWA. With time hali itazidi kuwa mbaya maana hakuna counter-matching ya hizi changamoto.
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Hahahahaha hii kali sana! Kuna nilikuwa narudi home baada ya misele pale mjini, kupita karibu na water front lile jengo la NSSF nilisimamishwa na polisi wawili. NIliposimama waliniomba lifti wanakwenda mtoni Mtongani, nami nilikuwa naenda njia hiyo. Nikawabeba tukawa tunakata storiez, walipofika nikawatelemsha. Kumbe waliuposhuka waliteremka na Nyama yangu Kg 3 na chupa za maji bahati nzuri laptop niliihamishia mbele. Nafika home nashusha mizigo ndipo nilipogundua.....mdogo wangu akaniambia polisi ndo zao hizo ukiwabeba hamishia vitu kwenye boot! Polisi anayeiba Kg 3 za nyama unategemea atakwepa rushwa ya 2000?
     
  10. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2010
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    kazi po tena kubwa haswaa...
     
  11. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Pole sana muzee! Hiyo ndo bongo, mtu anakutoa roho kwa ajili ya 500 na traffic anaweza kupokea hata book. Kila 3 nyama ni karibia 15000/-. Pia inawezekana jamaa alionja nyama siku kuu ya pasaka!

    Mbombo ngafu malafyale!!
     
  12. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hahahahaha umenichekesha sana mpaka umenipandisha kiu ngoja nikale kachupa kamoja.
    Ulikosea ulishindwa hata kuwapa buku 2 wagawane angalau wapate Mountain Dew,
    Pole mzee bora kama haikuwa nyama ya mbuzi au Mwanaharamu.
     
  13. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Valuer nilikuwa nazo kwa mbele kwenye dash board wale jamaa noma!
     
  14. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #14
    May 21, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    tutafika tu tuankotaka kwenda.
     
  15. M

    Makanyagio Senior Member

    #15
    May 21, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hii mbona kawaida sana hayajakukuta tuu. Watu wameshabamizwa za uso mara kibao. siki hizi hata ukinunua vocha ya sm binti anasimama nyuma yako alfu wakati unaingiza namba na yeye anaingiza kwake fasta wakati unamaliza ukibonyeza reli na kitufe cha kijamini una pata ujumbe vocha hii imeshatumika.
     
  16. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #16
    May 21, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Njaa dot com
     
  17. K

    Katabazi JF-Expert Member

    #17
    May 21, 2010
    Joined: Feb 18, 2007
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Masanilo,Umenikumbusha machungu-aaagh!Nilisimamishwa na trafiki kuwa kuna kizee kinataka lift kwenda mjini,pamoja na uchovu wa safari natoka mkoani,nikakubali.Mbele nilikuwa na vitu kibao,nyuma nimeweka koti ndani lina simu na pochi ina docs tu.
    Nikakieleza kizee kikae nyuma maana kilikuwa na barakashia na kifimbo, nikajua huyu tena akiiba basi twende kazini.Simu nilikuwa nimeizima kwa sababu nisingeweza kuzipokea.Kuingia Ubungo huruma ikanituma,nikakiuliza kwani unaelekea wapi babu?Kikasema posta mwanangu.
    Kwa sababu nilikuwa nafikia mitaa hiyo, nikakiteremsha posta ya zamani. Nikaenda mbele kidogo nikaamua kuwasha simu-hamna kitu,kuangalia pochi haipo, nikarudi pale posta ya zamani,nikakikuta ndio kinaelekea upande mwingine wa mabasi,nikamwambia mzee samahani inabidi niku search nikikuta huna ninachokitafuta nitakulipa tu. Kuanza mfuko wa kwanza nakutana na pochi, kuingia kwenye kanzu nakuta simu, nikaaapa labda awe baba yangu mzazi!:angry:
     
  18. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #18
    May 21, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mpwa pole sana ....ila walau wewe uliweza mwona huyo babu Kanzu!
     
  19. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #19
    May 21, 2010
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Nimekusoma kwa nguvu ya tano
     
  20. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #20
    May 21, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    dunia haijaharibika, wameharibika watu, sasa wamebaki wanyama wengi, maana watu wenye utu ni wa kuhesabu!!!
     
Loading...