Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JF tunasemaje kuhusiana na msimamo huu wa serikali?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kaitaba, Apr 22, 2010.

  1. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Serikali: Hatufuti adhabu ya kifo

    na Datus Boniface


    SERIKALI imesema haitafuta adhabu ya kifo kama nchi nyingine za Afrika zilivyofanya, hadi itakapopokea taarifa za wananchi kupinga adhabu hiyo.

    Msimamo huo ulitolewa jana jijini Dar es Salaam na Waziri wa Sheria na Katiba, Mathias Chikawe, alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari katika ufunguzi wa mkutano unaohusu adhabu ya kifo.

    Alibainisha kuwa Rais wa awamu ya tatu, Benjamin Mkapa pamoja na Rais Jakaya Kikwete hawajatoa adhabu ya kifo, hivyo bado kuna watu wenye kutaka ifutwe huku wengine wakitaka isifutwe.
     
  2. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Anaye ua mtu moja kwa makusudi ni sawa na ameua watu wote (Qurani Tukufu).

    Hukumu yake: Anauliwa na yeye

    Anayetetea muuaji ni muuaji na asubuiri siku wakimuua mwanaye au yeye mwenyewe bila sababu....

    kama mnachukua hela za NGO msitupigie kelele za zenu hapa kuna mambo ya msingi kuyashughulikia kuliko kutetea "wauaji" wtf!
     
  3. m_kishuri

    m_kishuri JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2010
    Joined: Jan 27, 2010
    Messages: 1,470
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huu ni msimamo mzuri kwa saa hivi, lakini nadhani hapo baadaye itabidi serikali ibadilishe huu mkondo. Hauwezi kuondoa death sentence bila ya kuwa na sheria madhubuti za kuwaadhibu watu wanaoua kwa makusudi; ili kuweza kufanya hivyo, Justice System nzima ya nchi lazima ibadilike kuhusu suala hili. Kwa mfano, itabidi watunge adhabu nyingine inayolingana na kosa hilo badala ya adhabu ya kifo. Pia, adhabu yenyewe inatakiwa iambatane na labda training ya aina yoyote ili kwamba mtu akitoka huko jela, aweze kuwa raia mwema na wakawaida.

    Parole Officers na Social Workers inabidi waongezewe elimu, ili kukabiliana hali kama hii. Naamini kwamba Tanzania, especially the Justice System (Mahakama, Polisi & Prison) havijafikia kiwango hicho cha maendeleo katika kudeal na wahalifu wakubwa ambao ndio wengi wenye kuhukumiwa adhabu hii.
     
Loading...