Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Israelstine or Palesrael: Is coexistence possible?

Discussion in 'International Forum' started by MaxShimba, Oct 20, 2011.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    IT strikes me there is something pitiful about the two-state tango in which both Palestine and Israel are caught in an existential embrace from which neither country can extricate or unravel itself.

    Could a tripartite or federal solution work in Israel? Can all three of the worldÂ’s religions be accommodated? What exactly would a three-state solution entail?

    This is what Muhammar Gaddafi suggested when he was in NY while interviewed by Larry King that Israel and Palestine should be one and called them Israelstine State.
     
  2. M

    Mr.Right JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 408
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama unakumbuka speech ya Obama kwamba Zion State itakuwa isolate zaidi kama haitoweza kutatua matatizo na jirani zake haswa ktk kipindi hichi cha Arab Spring.

    Obama alipotoa hii speech alilaumiwa sana na Wayahudi kwa kuwatosa haswa pale Netanyahu alipoanza kubishana na Obama. Lakini hapa tunaona mshindi mwingine ni Obama; kwa sababu maneno aliyoyasema ni ya kweli.

    Zion State imegundua kwamba Arab Spring imeleta chuki zaidi kwao, haswa pale walipoona Egypt walipofanya maandamano ya kupinga mauaji ya Wanajeshi wao, also pia mateso ya Wapelestina. Uhasama mwingine waliuona pale walipoona Turkey inazidi kuwa na siasa kali dhidi ya Israel.

    Zion State wamegundua maneno ya Obama; kwamba wameanza kuwa Isolate in Mid East.

    Hii yote waliyofanya kuhusu kubadilisha mwanajeshi ni Strategic plan ya kurudisha uhusiano mzuri na jirani zake na Arab States kama vile Egypt, Turkey, nk.

    Goal yao si mwanajeshi kurudishwa; bali ni Urafiki na Arab States.

    Natanyahu kagundua kwamba sera zake za ubabe zimepitwa na wakati. Kaamua kumsikiliza Obama.
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Nothing good came from Gaddafi.
     
  4. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi unajua Palestine na Israel ndio Saul and the Philistine, David and Goliath etc? walianza zamani hao, Gadafi hange weza.
     
  5. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    They can't. Gaddafi himself failed to coexist within HIS PEOPLE who LOVED HIM. They bullet his head.
     
  6. T

    Topical JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Only Allah Knows best what is next for the oppressed palestians over centuries..

    Is only who protect weak from oppression

    Israel as of now haina tofauti na Pharaoh State those days (killing the weak and childrens)

    Pharaoh ameanguka israel itaanguka vibaya
     
  7. z

    zwlt917 Member

    #7
    Oct 22, 2011
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Every moment you live is a gift, that's why it is called "the present"
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
     
  8. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    To me, solution rahisi ya mgogoro huu ni kuundwa kwa mataifa matatu, jirani, yatakayoishi kwa amani;

    1. Taifa la Jordan.

    Ukizingatia kuwa zaidi ya 50% ya wananchi wa Jordan pia wanajitambulisha kuwa ni Wapalestina, akiwepo Malkia wa sasa wa Jordan, so hakuna ulazima wa kuanzisha taifa lingine la kipalestina bali kuunda taifa kubwa la Wapalestina kwa kuipanua Jordan ya sasa itakalounganisha pia eneo la West Bank, mji wake mkuu ukiendelea kuwa Amaan kama ilivyokuwa kabla ya 1967.

    2. Taifa la Gaza/Palestina(jina lolote watakalolipenda) lenye makao makuu yake kwenye mji wa Gaza, au kuwe na taifa kubwa la Misri linalounganisha eneo la Gaza lenye makao makuu yake Cairo.

    3. Taifa la Israel kwenye maeneo yaliyobaki, taifa hili litaunganisha Wayahudi na Waarabu wanaokaa kwenye maeneo hayo kwa sasa, hii itakubalika kwa sababu waarabu wengi kwenye maeneo haya wanapenda zaidi kuwa kwenye taifa la Israel kuliko kuwa Palestina.
     
Loading...