Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Inawezekana kisheria??

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kana-Ka-Nsungu, Dec 5, 2009.

  1. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Naomba mnisaidie wanasheria. Kuna uwezekano gani wa kutumia sheria ili kuwabana warithi wenzako wa mali ili wasifanye maamuzi juu ya vile mlivyorithi bila ya kukushirikisha? Kwa mfano- kama ni gari, nyumba au shamba, wasiwe na uwezo wa kuuza bila ya wewe kuhusishwa?
     
  2. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #2
    Dec 7, 2009
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Mzee, jaribu kuwa very specific na aina ya umiliki ambao hzo mali za urithi zimetolewa kwenu, Je mmamiliki kwa pamoja kwa tafsiri ya kisheria kwamba kila mmoja wenu ana miliki kwa jina lake mali hiyo hiyo (Joint tenantsbayo ukifa na lako limekufa ) au kila mmoja wenu ana sehemu ya share yake katika hizo mali (tenants in common - unaweza kurithisha).

    Wakati mwingine inawezekana urithi ukatokewa kwa nyumba ambayo kila mtoto amepewa chumba chake au kwa nyumba ambayo watoto zaidi ya mmoja wamerithishwa nyumba pasipo kutaja yupi, kipi vivyo hivyo kwa shamba, yawezekana kila moja akawa na heka zake katika shamba hilo hilo moja au mkamilikishwa wote kwa pamoja pasipo mchanganuo!.
     
  3. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Lets say ni nyumba ambayo hati ya umiliki bado ina jina la babu na hadi usawa huu tumebaki wajukuu tu na ndio tunajaribu kuzidiana kete.
     
Loading...