Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

In defence of Wahaya!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mwanamasala, Dec 23, 2009.

  1. m

    mwanamasala JF-Expert Member

    #1
    Dec 23, 2009
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashangaa sana kuna thread nyingi zinawalaumu Wahaya.Wamekuwa kama Jews wa Tanzania,kila kitu kibaya ni wao,ufisadi,ukabila,ngono,majidai etc etc.Facts ni hizi hapa:
    Ukabila:Sidhani wanatofautiana na Wachaga au wanyakyusa au Wapare!
    Wakati wa Nsekela na Mwaikambo ,NBC na BIMA zilikuwa za
    Wanyakyusa,mpaka leo wakina twambombo wamejaa huko.
    Mnakumbuka JWTZ,lilikuwa Jeshi la Wakuria Tanzania,maana watu
    toka kwa Nyerere walikuwa wamejaa.Ukabila kwa Wahaya labda
    kuoana kwa wenyewe kwa wenyewe.
    Ngono: Makabila mengi sioni tofauti na Wahaya.Wanyiramba,Warangi,
    Wazigua,watu wa kusini(Songea),Wanyakyusa wote wanapenda
    ngono.Ukiangalia hata kuzaa nje wahaya hawana hili,kama
    makabila mengine.
    :
    Utapeli: Na ufisadi ni makabila yote tu sasa!Mafisadi wakubwa ,Mgonja,
    Lowassa,Mramba ,Balali,Anna Mkapa ni toka mikoa ya Arusha na
    Kilimanjaro.Kwa hiyo wahaya wasiwe kama ndio pekee.

    Elimu:Tukubali kuwa Elimu waliipata mwanzo kabla ya makabila mengi ndio
    prominent people na academicians wengi toka huko.
    Tukumbuke first Cardinal alitoka uhayani.Madokta ,Engineers,
    Wengi kutoka huko ukifika hata States etc.Jiulizeni mbona hatuna
    wa kutoka Singida,Dodoma etc.

    Labda wakiacha ubishoo na kulinga !lakini hilo halisumbui jamii zaidi ya mfisadi.

    nafikiri Tanzania sasa tatizo ni elitism,ufisadi na kidogo udini.Ukabila sio deal sana.
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Dec 23, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Mwanamasala,
    Wakurya hawatoki kwa Nyerere. Hili kosa linafanywa na Watanzania wengi kudhania watu wote wa Musoma ni Wakurya. Kuna makabila zaidi ya 24 katika mkoa wa Mara peke yake, Wakurya wakiwa miongoni mwao.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Mwanamasla...Na ijulikane tangu sasa kwamba Hakuna mtu asiyependa ngono!..Hajazaliwa bado!..Lakini kinacholeta utofauti kwenu nyie wahaya ni kukithiri kwa tamaa zenu juu ya ngono...Katika mji niliokuwa naishi nikiwa mdogo zama hizo kulikuwa na vibanda fulani vikiitwa "vibanda vya wahaya", kwa maana kwamba walikuwa wame'commercialize ngono toka mwanzo kabisa, na kuihalalisha katika jamii na mitaa!..Na hii ishu ilikuwa imeenea katika mikoa mingi sana, huku wakikoleza biashara yao na mtindo maarufu uitwao KATERERO, ambapo mwanamke wa kihaya alikuwa radhi kabisa kumfundisha mwanaume yeyote mchezo huo, ili tu amkate kiu!..huh!
     
  4. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2009
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ah katererooooo!! wahaya kwakweli bado mpo juu....mambo mengi these days karibu makabila yote hufanya, lakini ngono wandugu mnayo dah! hii nafikiri bcz ilianza muda mrefu! yani kupigana bao hovyo ni kitu cha kawaida, ila uzuri michezo mizuri kwenye game wanayo kwakweli inaridhsha mwe!
     
  5. ABEDNEGO

    ABEDNEGO Senior Member

    #5
    Dec 23, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Haya ya wahaya yanatia haya kuyaonea haya.
     
  6. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #6
    Dec 23, 2009
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    NI WALE WALE kwani nyerere si wa MARA??? aliamua kuwapendelea hao kwakuwa KAKABILA kake ni kadogo lakini kanafanana na wakurya



    STEREO TYPING zimwi likujualo halikuli likakwisha, ukabila kwa kuoana unaweza kuulionganisha na ukabila wenu wa kulundikana ofisini kwa vihiyo eti kwakuwa tu ni mtoto wa nyumba ndogo yako?????
     
  7. m

    mwanamasala JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2009
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sioni tatizo la Katerero!Ni aina ya mapenzi!Una uhuru kufanya chochote katika mapenzi bora mwanamke na mwanaume wakubaliane!Kama nilivyoanza na thread hii,hatatuwalaumu Wahaya kwa ukabila peke yake!

    Nimetoa mifano hapo juu,tangu enzi ya Nyerere etc.Kuhusu ngono ni perception rather than facts,ukienda miji mingi ya Tanzania ,guest houses kibao,kabila dominant ndio
    hufanya mambo haya.

    Hebu tuwape ahueni Wahaya,badala angalieni positive contribution katika society kielimu,kidini etc.Tukumbuke Wahaya ni wachache sana,lakini wametoa academics wengi sana
     
  8. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2009
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Na tunarudi kwenye fani yetu kwa kasi...
    Angaliaangalia matokeo kuanzia msingi mpaka vyuo...
    System ilitaka kutuparalyse
    Olikuba akatanyukwile.......
     
  9. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #9
    Dec 23, 2009
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    tikoma
     
  10. RUTAJUMBUKIRWA

    RUTAJUMBUKIRWA Senior Member

    #10
    Dec 23, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 185
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania haina ukabila ila inimegundua huo kidogo uliopo unafanyiwa Wahaya. They are the most persecuted people in Tanzania!
     
  11. m

    mwanamasala JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2009
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ruta,labda ubishoo,malingo na kujidai ndio matatizo yenyu Wahaya!
    Lakini Ukabila sio nyie tu:Angalia Wachaga,Wanyakyusa etc.

    Angalieni Amon Nsekela na NBC na G.Mwaikambo na BIMA miaka ile.Ukabila ulikuwa mkubwa sana.JASUSI amejaribu kumtetea Nyerere kwa Wakurya sio kabila la Nyerere,
    wote ni Wamoja tu,MARA!
     
  12. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #12
    Dec 24, 2009
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Baba yako ni Baba yako tu, na aliyekutangulia kuliona jua KAKUTANGULIA you will NEVER REVERSE IT.

    Poleni sana, maana thread za kuwaponda wahaya zimejaa humu.

    MTAJIJU

    PROUD to be a member of that TRIBE.
     
Loading...