Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ife ana FRELIMO - SAMORA MACHEL

Discussion in 'Celebrities Forum' started by bagamoyo, Nov 14, 2011.

  1. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #1
    Nov 14, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,100
    Likes Received: 749
    Trophy Points: 280


    Wimbo huu kwa hisani ya emwandosya wa YOUTUBE:

    Inatukumbusha jinsi Tanzania ilipokuwa kimbilio la wanamapinduzi wakaweka makazi yao Tanzania mfano Samora Machel, Eduardo Mondlane n.k na wazazi wangu waliupenda sana wimbo huu naambiwa ikiwemo Mzee Moses Mnauye na watoto wa halaiki.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Huu wimbo nikiusikia unanifanya sad
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Mhhhh! Kwanini G!?
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    I don't know. It just does

    Haikutokei wewe kusikia labda ala tupu za muziki au nyimbo bila ya kujua maana na ikakufanya sad? Na mbaya yake nakuwa siwezi kuizima mpaka niisikie yote (@-@)
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Mimi ni vice versa naupenda sana wimbo huu, kama wewe nikiusikia basi sitaki kuishia kati husubiri hadi uishe huwa unanikumbusha Samora Machel kiongozi ambaye nilimpenda sana baada ya Mwalimu. Kuna nyimbo hasa za ala tupu nikisikia huwa sitaki niondoke mpaka ziishe hasa za yule Andrea Bocelli.
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Huu wimbo umeelekea kama upigwe kwenye mazishi hivi au watoto wanaokufa njaa. Hiyo ndo image nnayopata nikiusikia

    Sina uhakika lakini inaweza kuwa mara ya kwanza kuniingia akilini ilikuwa alipokufa Samora Machel kwa hiyo nauhusisha na vifo na sadness
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Sijui maana ya wimbo huu na pia sidhani kama huu ni wimbo wa Taifa la Msumbiji ila ulikuwa unawahamasisha sana Wanamsumbiji waliokuwa wanapambana ili kupata uhuru wao na pia uliwahamasisha Watanzania wengi sana katika kuwasaidia Wanamsumbiji wawe huru. Nadhani siku aliyokufa Samora vipindi vyote RTD vilisimamishwa na kukawa na nyimbo za maombolezi tu na huu wimbo nadhani ulipigwa mara nyingi sana katika kipindi chote cha maombolezi. Sijui kama kuna Rais mwingine wa Afrika ambaye Watanzania wengi walimpenda sana kama Samora.
     
  8. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #8
    Nov 14, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135





    [video]http://www.firstpost.com/topic/organization/frelimo-dia-de-la-independencia-de-mozambique-video-b1AUc-OGIWs-76003-1.html[/video]
    Ife = sisi
    ana= watoto/wana
    Frelimo = Frente de Libertação de Moçambique (Mozambique[FONT=arial, sans-serif] Liberation Front).[/FONT]
    Zowoona[FONT=arial, sans-serif] = Tumeona [/FONT]
    [FONT=arial, sans-serif] [/FONT]
    [FONT=arial, sans-serif]Frelimo, ya wina, Frelimo ya wina, Zowona, [/FONT]Tina pata ku- Mozusambiki = Frelimo imeshinda,...Frelimo, imeshinda, uhuru tumeupata Mozambigue x2.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Nov 14, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Huu wimbo unanikumbusha miaka ile ya wapiganaji wa ukombozi kusini mwa africa. Sweet memories
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    ..duh! mmenikumbusha mbali sana.

    ..wa-Tanzania walimpenda sana Samora.

    ..nakumbuka kuna sherehe za uhuru au mei mosi alihutubia national stadium kwa zaidi ya masaa 3.

    ..alikuwa anapenda kutoa hotuba na kuikatisha kwa wimbo!!

    ..nakumbuka nyimbo nyingine za Zambia kama ule "tilute Zambezi ndi mtima umoo" na mwingine "....zambia lelo..."
     
Loading...