Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

How do you explain?......

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Teamo, Mar 10, 2011.

  1. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    How do you explain to a 5 yr old kid that you can't afford something he/she wants.....something which you were able to provide in the past?...
     
  2. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    waizlady upo mama?
     
  3. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    U just tell him/her the truth if is the matter of money or its absence and u can ask him/her if to buy its close substitute will be ok if any,,,watoto siku hizi hawadanganywi
     
  4. Wit

    Wit JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    eleza mtoto ukweli,dunia ya sasa si ile ya jana!mimi siku zote huwaambia watoto wangu ukweli,kama siwezi kumnunulia kwa sababu nimegundua kina madhara kwake nitamwambia,kama sina pesa namwambia au namuahidi nitampa baada ya muda flani,inategemea lakini ukweli ni mzuri hasa katika kumjenga mtoto pia.mfano first born wangu 6yrs alimuliza mama yake hivi mum watoto wanatoka wapi,mum akamdanganya wiki moja baadae mtoto alikuja kutoka shule ni mkali anamuliza mama yake kwa nini alimdanganya?akamweleza jinsi mtoto anapatikana!tuwe wa kweli kwa watoto hata kama si kwa vitu vyote lakini pale inapobidi ni vizuri
     
  5. n

    ntobistan Member

    #5
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Giv the dog a bone.Tell u're child the truth and don't hide them anything
     
  6. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    kama u were able to provide at the past mwambie mtoto kua kitu hicho kimepitwa na wakati.................
     
  7. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    if you are not bold enough,you can end up dropping some tears!
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,564
    Trophy Points: 280
    watoto wa siku hizi wana raha...

    yaani unahangaika kufikiri utamueleza vipi?

    enzi zetu sisi ni bakora tu,tu mpaka unaeelewa.. kuwa mzazi hana pesa...


    siku hizi kuna mpaka haki za watoto za kucheza....

    natamani kurudi utoto....
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Inaumiza ila mwambie tu ukweli na uoneshe kweli huwezi. Sio umemwambia sina hela ya chokoleti baadae anakuona baba unameagiza serengeti zako za kutosha.
     
  10. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #10
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mwambie ukweli, mpe sababu zako kwa nini sasa huwezi. Atakuelewa zaidi kuliko kudanganya, atagundua ukweli tu.
     
  11. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #11
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,793
    Likes Received: 1,690
    Trophy Points: 280
    Pole my dear ..
    ni situation ngumu sana hiyo ..
    lakini cha muhimu naona ushauri mwingi umepewa umwambie ukweli

    mie binafsi nitamwambia ukweli+uongo= :decision:

    namaainisha sintomwambia mtoto wa miaka mitano ..
    ukweli mtupu..
    (eti samahani Juma, baba/ mama hana fedha kwenye bank)
    hiyo haita kaa itokee not in my clock..
    ntachanganya changanya kidogo ....
     
Loading...