Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hoteli ya Mgonja?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lifer, Mar 20, 2009.

  1. L

    Lifer Member

    #1
    Mar 20, 2009
    Joined: Jan 28, 2007
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    [​IMG]

    Although picha ni ya zamani kidogo, Hoteli yenyewe ni hilo Jengo in the background, under construction (refu kuliko the other two) liko Colonel Middleton Road, Kaloleni, mjini Arusha.

    Kibao mbele ya jengo kinasema:

    Proposed Building of Parrot Hotel...
    Client: Hassan Hussein Mshana...

    Jengo la katikati linaitwa "Arusha Consultants House" limefunguliwa hivi karibuni. Jengo la rangi ya Pink ni "Arusha Golden Rose" la Mama Maeda.

    Mmiliki wa hili jengo la Parrot Hotel according to nyaraka za Arusha Municipal Council, ni jamaa mmoja anayefahamika kwa jina la Hassan Hussein Mshana, maarufu mjini Arusha kwa jina la "Shanna Boyz". Huyu bwana Mshana, anajihusisha na biashara ya wholesale ya mafuta ya kupikia na vitu vya matumizi ya kila siku kama Viberiti, Sukari etc. Pia inasemekana kuwa, ana migodi ya Tanzanite huko Mererani, wilaya ya Simanjiro, mkoa wa Manyara. Ujenzi wa hii hoteli ulianza mwanamo mwaka 2005. Kabla ujenzi haujaanza, kiwanja inapojengwa, kilikuwa kikitumika kuuzia mbao wakati wa mchana na kuegeshea Mabasi ya "Air Msae" wakati wa usiku. Inasemekana kwamba, aliyekuwa akiuzia mbao kwenye hiki kiwanja ndiye aliyekuwa amewakodishia wamiliki wa "Air Msae" sehemu ya kuegesha mabasi yao usiku.Kwa jina anaitwa "Kampa" na kabila lake ni Mhaya kutokea Bukoba. Hata hivyo, kiwanja hakikuwa cha kwake (Kampa) bali yeye pia alikuwa amekodisha kutoka kwa wamiliki halali ambao according to nyaraka za office ya registry of lands, northern zone, iliyopo Moshi, ni shirika moja la umma linalofahamika kwa jina la "NEDCO" (National Estates and Design Company)

    Habari ambazo hazijathibitishwa zinasema, huyu bwana Kampa, alimtapeli bwana Hassan Hussein Mshana kwa kumuuzia hicho kiwanja wakati akijua fika yeye siyo mmiliki halali wa Kiwanja. Inasemekana kwamba, bwana Mshana aliingia mkenge baada ya Kampa kumpa title feki ya kiwanja iliyokuwa ikionyesha kuwa Kampa ndiye mmiliki, wakati sio(Wamiliki halali ni NEDCO).Baada ya Mshana kununua kiwanja kutoka kwa Kampa, alianza mara moja ujenzi wa Hoteli yake ya "Parrot". NEDCO wenye offiici zao Mkoa wa Dar es Salaam, ndipo wakapata habari kwamba kiwanja chao kimevamiwa na kuna ujenzi kabambe wa hoteli unaendelea.NEDCO walijaribu kumtafuta bwana Kampa wamuulize nini kinaendelea bila mafanikio. Wliposhindwa kumpata Kampa, NEDCO walikimbilia mahakamani na kufanikiwa kupata injunction ya kumsimamisha bwana Mshana asiendelee na ujenzi.Pia walimfungulia Mshana shitaka la "Tresspassing" on their property.Mshana alipokuwa served na injunction ndipo akashtukia kuwa alikuwa kaingizwa mjini na Kampa. Mshana aka retain legal counsel, legal counsel wakamshauri aombe "out of court settlement" na NEDCO.Inasamekana hii settlement ili invlove NEDCO kumuuzia Mshana kiwanja hicho hicho for an "undisclosed" sum of money.Suggesting that Mshana paid for the same plot twice!!

    Mpaka leo hii haifahamiki Kampa yupo wapi. Kuna an "outstanding" warrant for his arrest at the Arusha Central Police Station, to face charges of Fraud & Forgery.Anyways, baada ya settlement na NEDCO, Mshana thought his problems were over, kumbe infact they had just began. Manispaa ya Arusha ambao ndio wahusika wa kutoa vibali vya ujenzi, wakamsimamisha asiendelee na ujenzi kwa kuwa ailkuwa akijenga bila "building permit" Habari zisizothibitishwa zinasema kuwa, manispaaa ya Arusha wakati huo ikiwa chini ya Mkurugenzi (Noah Mwaikuka) pamoja na mwanasheria wa manispa "Solicitor general" (Anderson Msumba) pamoja na Engineer (S. Ngagani) walipata amri kutoka the highest levels of government, wampe mara moja kibali cha ujenzi bwana Mshana. Bwana Mshana hatimaye alipata kibali cha ujenzi ndani ya wiki moja(bila kupigwa fine yoyote) akaendelea na ujenzi wake.


    .......Story continues later, where I will talk about the connection between Hassan Hussein Mshana and former Permanent secretary - Paymaster General, Ministry of Finance, Tanzania (Gray.S. Mgonja). I will also talk about how Initially, The Contractors Registration Board of Tanzania (CRB) and later the Engineers Registration Board (ERB) of Tanzania tried to stop the construction of this "Parrot Hotel" bila mafanikio, due to powerful forces within government always intervening on behalf of Mshana........ stay tuned...
     
    Last edited: Mar 20, 2009
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    We are waiting!
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    Mar 20, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,943
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    interesting
     
  4. Typical

    Typical JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 222
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    so many details,good
     
  5. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Thank you for the trailer, let the movie starts!
     
  6. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Lifer

    very interesting story!

    You never went to bed last night? Look at the posting time: Lifer Today, 02:53 AM
     
  7. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,255
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Hongera Lifer kwa kazi nzuri endelea kutuhabarisha juu ya hawa mafisadi!!
     
  8. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2009
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hata mimi nasubiri....
     
  9. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #9
    Mar 20, 2009
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,952
    Trophy Points: 280
    Mkuu Lifer good analysis.Hili jengo karibu wakaazi wote wa mji wa Arusha wanajua linamilikiwa na G Mgonja tatizo linakuwa jinsi ya kumlink na umiliki.Hassan Hussein Mshana hana ubavu wala wazo la kuwa na jengo kama hili anatumikia wakubwa.

    Hii issue kwa kiasi kikubwa inafanana sana na umiliki wa Kibo Hotel ambayo mheshimiwa B P Mramba anaimiliki kwa siri.Baada ya kustukiwa nasikia ameamua kumuuzia Uhuru kenyatta.

    Serekali ikitumia vyombo vyake vyema kama UWT na TRA bwana Hassan Hussein Mshana hatakuwa na ujanja wa kuendelea kutudanganya.

    Mkuu Lifer tunasubiri nondo zako kwa hamu.
     
  10. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #10
    Mar 20, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    We are many who are still waiting!;)
     
  11. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #11
    Mar 20, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,586
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Shana Boyz enzi zao walikuwa na Maduka ya jumla,Magari na Mabasi ktk mji wa Moshi na Arusha... Nilishangaa kuwa ni nani aliyeporomosha ilo ghorofa ambalo limejengwa chini ya Kiwango kumbe ni wao... Wakishirikiana na Gray???
     
    Last edited: Mar 20, 2009
  12. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #12
    Mar 20, 2009
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,702
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Kweli mtandao wa mafisadi ni mkubwa kwni kutokana na analysis hapo juu ni kuwa ujenzi ulikuwa unasimamishwa na mara unafufuka kwa kupitia ofisi zenye madaraka makubwa kuliko manispaa ya Arusha (Mkuu wa Mkoa? TAMISEMI? Ofisi ya Waziri Mkuu? Wizara ya Sheria? Wizara ya Miundo Mbinu? Ofisi ya Raisi? ...... nachoka....). Tunasubiri maelezo ya nyongeza kuhusu kuhusuka kwa Gray Mgonja ili tukonect dots na kujua hiyo nguvu kubwa ilitokea wapi??
     
  13. T

    Tango Member

    #13
    Mar 20, 2009
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hilo jengo nililiona Arusha kwa mara ya kwanza nikashangaa litakuwa na ghorofa ngapi kwa sababu lilikuwa linaenda juu tu. Halafu nikashangaa jengo kubwa namna hiyo mbona limejengwa kwenye kiwanja kidogo tu? lakini nafikiri limesimama muda mrefu na nilisikia wanasema eti linahusishwa na EPA sijui kama ni kweli
     
  14. R

    Renegade JF-Expert Member

    #14
    Mar 20, 2009
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 2,990
    Likes Received: 428
    Trophy Points: 180
    bravo,bado tunasubiri,! Move yenyewe
    hii inaonyesha kuwa mtandao wa kifisadi ni mkubwa sana,na unwahusisha watu wengi, inawezekana wakati mwingine tunatumiwa na mafisadi bila kujua,unaweza kuona kuwa unamsaidia baba, mjomba,kaka ,dada au shangazi labda kwa mawazo ya kulipa fadhila au kwa uaminifu wa kijamaa kumbe unatumika bila kujua.
     
  15. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #15
    Mar 20, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Heshima mbele mkuu Lifer...very good background, mwenyewe nililiona jengo hilo December Last year, nilijuliza viswali vingi sana!

    Please please...tuletee full nondo!
     
  16. BigBrother

    BigBrother New Member

    #16
    Mar 23, 2009
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Splendid Lifer!! but waiting for additional details.
     
  17. Makalangilo

    Makalangilo Senior Member

    #17
    Mar 23, 2009
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Lete habari zaidi...enhee...
     
  18. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #18
    Mar 23, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Malizia utamu mwanajamvi
     
  19. MpigaFilimbi

    MpigaFilimbi JF-Expert Member

    #19
    Mar 24, 2009
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    .....eagerly waiting!! Mgonja the architect, the mastermind?
     
  20. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #20
    Mar 24, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mbona kimya tena babake. Au ndo kwishne.
     
Loading...