Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi serikali hii imelogwa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MkimbizwaMbio, Dec 23, 2010.

  1. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #1
    Dec 23, 2010
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Taarifa kwa vyombo vya Habari

    Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa inafuatilia kwa ukaribu taarifa kuhusu uamuzi wa Mahakama ya Southwark mjini London, Uingereza kuiamuru Kampuni ya BAE Systems ya Uingereza kulipa faini ya Paundi za kiingereza laki tano 500,000 kwa kushindwa kuweka kumbukumbu sahihi za kihasibu kuhusu fedha zilizolipwa na kampuni ya BAE Systems kwa Mfanyabiashara Shailesh Vithlani wa Tanzania miaka mitano iliyopita.

    Serikali ya Tanzania,kupitia Ubalozi wetu nchini Uingereza imeomba taarifa rasmi kutoka Serikali ya Uingereza kuhusu uamuzi huo. Serikali inasubiri kwa hamu kubwa kurejeshwa kwa bakaa ya Dola Milioni 30 za Kimarekani kama ilivyokuwa katika makubaliano kati ya Idara ya Serious Fraud (SFO) na Kampuni ya BAE Systems baada ya kuondoa faini ya kiasi cha Paundi Laki tano za Kiingereza ambazo kampuni ya BAE Systems imeamuriwa kuilipa Mahakama ya Southwark mjini London.

    Mara baada ya kupata taarifa rasmi, Serikali ta Tanzania itachukua hatua muafaka ikiwa ni pamoja ni pamoja na urejeshwaji wa kiasi cha fedha kinachotakiwa kurejeshwa Tanzania kulingana na makubaliano kati ya SFO na Kampuni ya BAE Systems.

    Imetolewa na Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa.

    22 Desemba, 2010
    ========================
    Serikali imeshindwa kutoa tamko ni vipi itawachukulia hatua wale waliohusika na wizi huu badala yake inafuatilia pesa. Hatukuwa hata na wakili wa TZ kufuatilia kesi ile.
     
  2. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #2
    Dec 23, 2010
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kufuatilia fedha sio kosa labda kama na wewe umelogwa. wakati tunajuliza maswali ya kukabiliana na wahusika fedha yetu ni muhimu
     
  3. C

    Chief JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2010
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Uhalali wa kufuatilia fedha hii unautoa wapi wakati hutaki hata kuwachukulia hatua walioipoteza. Hamna hata aibu, Khaaa!!! Mnajiuliza? Acha kichekesho. Mnafanya kazi kwa kujiuliza? Hamna taratibu za kufuata ambazo zipo kisheria?. Ebu toa mfano mmoja wa kujiuliza.
     
  4. a

    arasululu Senior Member

    #4
    Dec 23, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    toka lini wakachukuliwa hatua? hyo inakushangaza nini wangapi hawajachukuliwa hatua na pesa hazijarudishwa? walete pesa hapa mzee
     
  5. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    CCM ina wenyewe!!kama mshiko alipata mkulu unategemea nini hapo??lazima kimya kitaendelea kuwa kimya!!
     
  6. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #6
    Dec 23, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Utaendaje kudai hela wakati wahusika unasema hawana makosa? na wapo tuwanatamba mitaani
     
  7. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2010
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni muhimu kutibu chanzo cha tatizo kuliko kukimbizana na matokeo. Kwani kuna ugumu gani kuwachukulia hatua watu waliohusika?
     
  8. Mbaha

    Mbaha JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2010
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 692
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkubwa nafikiri wewe ndo umelogwa ukalogeka haswa!!! Hicho kinachofanyika ni kama kupurura majani tu na kuliacha shina bila hata kuligusa!! Ili iweje??? Kesho lichipuke tena sivyo????? Muda wa watanzania kudanganyika ulishakwisha!!!!! Hadanganyiki mtu hapa na hizo "smoke screen" zenu????
     
  9. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mafisadi wote waliohusika wakamatweeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!
     
  10. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    kwani na nyie mnajiita kuwa mna serikali? ipi?
    labda subirini 2015 mtapata
     
  11. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Aliyeiloga Sheikh Hayahaya!
     
Loading...