Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi mwenye akili timamu atawekeza Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BondJamesBond, Jul 20, 2011.

  1. B

    BondJamesBond Member

    #1
    Jul 20, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii issue ya rushwa, umeme, politics kila sehemu, kodi za kutisha, bandari ambayo ni inefficient, mfumo wa kodi uliokaa kuwakandamiza wafanyabiashara na wawekezaji, mawasiliano duni..etc

    hivi kweli mwenye akili timam ataweza kuwekeza pesa zake nchi hii?
     
  2. B

    BondJamesBond Member

    #2
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bumps.................................
     
  3. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2011
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Why not?
     
  4. k

    kingukitano JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,974
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tusilaumu kila kitu we are the one to make things proper,sasa wakulaumiwa ni nani,ni viongozi au ni watanzania?
     
  5. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ndio.. SYMBION
     
  6. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ndio..SYMBION
     
  7. m

    mwacheni77 JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 742
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    kati ya jana au juzi rais wa kenya kibaki alikutana na jopo la wataalamu wafanye taathimini jinsi gani wanaweza ongeza bandari kwa ajili ya soko jipya la south sudan,watanzania wamelala na sijui kama nundu analijua hilo
     
  8. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu kwanini mwekezaji akatae wakati anapata faida kuliko anachikiweka?
    Rushwa: tena ndio anashangilia cause bila rushwa huenda asingepata mkataba ambao unam-favor 100%
    Umeme: faida aliyopata ni kubwa sana yaani anaweza aka-afford umeme wake mwenyewe
    Politics: 10% inamfanya politicians wamlinde
    Kodi za kutisha: Kodi kubwa ni kwako wewe wenyewe yaani wanapewa na miaka kadhaa ya bila kodi

    Mkuu kwa hayo hapo juu hata kama nisingekuwa mzalendo na nina cash zangu za kutosha nisingesita kuvuna kwenye shamba la bibi
     
  9. c

    chipanga JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60

    Ukianalyze yote hayo utagundua kwamba wenye nchi hiyo hawana akili timamu na ni wajinga na wajinga ndiyo waliwao... hivyo mwenye akili timamu anawekeza sababu anajua atakula tu maana wenye nchi ni wajinga.
     
  10. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Inji yetu inayoongozwa na sisimu wawekezaji wananufaika mno! Hata wao wanakili hilo
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Umedadavua vizuri sana
     
  12. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ndio.wanawekeza bcoz misamaha ya kodi ni mingi,wananchi wajinga na nirahisi kuwakaghai.then serikali haiwafuatilii.mfano wachina wanawapiga mpaka wakuu wa vituo vya polisi huko babati.
     
  13. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Labda kutokee tu Muujiza lakini. Uwekeza nchini mwetu, kwa hali ya hivi sasa, kwa kweli haiwezeka kwa sababu zifuatazo:

    1. Kuwekeza gizani haiwezekani.
    2. Wananchi wenye motisha iliovurugika hawaundi soko zuri.

    3. Kwa kuwa tatizo la umeme umekwepo kwa muda mrefu sasa maana yake ni kwamba ajira zimepotea nyingi hadi sasa hivyo Watanzania hadi sasa hatuna ung'ao wala ushawishi kwa mwekezaji yeyote kwa kuwa KIPATO CHETU HADI HIVI SASA NI YA KUUNGA UNGA tu.
    4. Maji kwa viwanda ni tatizo sugu lisilozungumzwa.

    5. Mfumuko wa bei unafanya urahisi kununua malighafi kutoka kwetu kuzalishia tu kwingineko na wala si hapa nyumbani.
    6. Picha ya serikali yetu hivi sasa tangu kashfa wa WIZI WA WAZI WA KURA Oktoba 2010 na hasira za wananchi dhidi yake hadi hivi sasa ni alama tosha ya kukosekana kwa udhabiti na ushwari wa utawala wa kisiasa nchini - ni bomu ambalo wawekezaji wanaliona kuweza kulipuka wakati wowote hivyo kuwatisha wasiweze kuja kuwekeza.

    7. Kushamiri kwa rushwa ni ishara kubwa kwamba GHARAMA YA KUWEKEZA nchini mwetu ni kubwa ajabu bila urasmi wowote wala gharama hizo za kulipa RUSHWA kutoweza kuingizwa katika vitabu vya mahesabu ...


     
  14. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #14
    Jul 27, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,021
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Watawekeza haswa WAHINDI kwa kuwa unakuja TZ mifuko mitupu unaondoka na utajiri wa kupindukia na kesi kibao za kudai fidia toka serikalini!
     
Loading...