Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi hakuna mamlaka zinazosimamia wenye nyumba?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Hassani, Dec 25, 2011.

  1. Hassani

    Hassani JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 252
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Imekuwa ni kawaida wenye nyumba kunyanyasa wapangaji,kama upangishaji wa nyumba ni biashara kama biashara zingine e.g guest,hotel.kwanini usiwekwe mfumo wa kuwalazimisha wenye nyumba wapate leseni na kukubaliana na vigezo vyote vitakavyowekwa na mamlaka husika kabla ya kuanza biashara hii?.Kwanini wenye nyumba wanaachiwa kufanya watakavyo,vitu kama kumzuia mpangaji wako asisikilize gospel kisa wewe muislam,kumfungia geti akichelewa kurudi wakati yeye anafanya kazi hotelini,kumpandishia kodi utakavyo,kuzuia wageni wake eti wanajaza choo,kumfukuza mpangaji kwa madai anaringa sana,kubagua wapangaji kwa kuangalia dini,jinsia,kabila.Hivi huyu Prof Anna anasimamia makazi yapi wakati huku uswazi tunataabika?
     
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Mkuu umesahau; ukila vizuri bila kumpa baba mwenye nyumba inakuwa kero na unaweza kuhamishwa bila notice. Nchi yetu hii mambo yanaenda segemnege. Biashara ya kupangisha haiwezi kufanywa na kila mtu kwa kupangisha kachumba kamoja kamoja inatakiwa tuwe na real estate developers ambao watapangisha watu kwa mikataba maalumu kama ilivyo kwa NHC! Haya masuala ya kila mtu kupangisha ni kero kubwa ndio maana utakuta kila mtu anataka kujenga kakibanda kake ili kuepuka hizo kero na matokeo yao tunayaona; nyumba zinajengwa pasipojengeka.
     
  3. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hassani,
    Hiyo avatar yako ni noma, yaani glock haiishi njugu!!??
    Nchi yetu kila kitu ni ukichaa tu, hakuna taratibu za kuwafanya wananchi wafurahie kuwa waTZ, hata wapangaji wa kitaa
     
  4. Hassani

    Hassani JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 252
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Unachosema ni kweli mkuu,tatizo tuna watekelezaji wa hiyo kitu?maana nyumba za NHC ,kwa wanaoafford 30 au 40 kwa mwezi hawaziwezi hata kidogo,na ndio wapangaji wengi wa nchini kwetu.
     
  5. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    huku chuo cha SAUT mwanza ndo job true true mtu ana ka kibanda kadogo lkni anataka laki 8 kwa mwaka.the dead government.
     
  6. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #6
    Dec 26, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mliikubali wenyewe free market halafu mnalialia na kuitukana serikali. Mkome!
     
  7. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #7
    Dec 26, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    aisee ma landl
    oRd noma sana.kuna mmoja tabata kimanga usipotembea na bint yake ndani ya miezi mitatu anakupa notice.anaitwa mama joji naskia noma sana.wapangaj hawakai.inabidi govt iweke utaratibu wa kuwabana hawa makaburu weusi
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Dec 26, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kwa tanzania, ninavyojua mamlaka zinazosimamia wenye nyumba na zenyewe zinamiliki nyumba!
    labda itungwe sheria kwamba wajumbe wa bodi ya mamlaka ya usimamizi wa nyumba wawe wapangaji tu!
     
  9. K

    KITENDAGULO Member

    #9
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jenga ya kwako
     
Loading...