Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Dodoma mjini kuna mbunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ileje, Mar 13, 2012.

  1. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #1
    Mar 13, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,351
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    Tafadhali ndugu zangu naomba kufahamishwa mbunge wa Dodoma mjini anaitwa nani? Kama kuna mtu ana contacts zake tafadhali ziweke javini nina maswali machache nataka kumuuliza.
     
  2. Chali wa Moshi

    Chali wa Moshi JF-Expert Member

    #2
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anaitwa Gamba.
     
  3. U

    UUNTWA Member

    #3
    Mar 13, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anaitwa David Malole,ukiingia kwenye web ya bunge utapata namba zake za simu!
     
  4. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #4
    Mar 13, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,351
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    Shukrani kwa kunikumbusha.
     
  5. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #5
    Mar 13, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Kimsingi malole kalala. Yaani Dodoma, inatia uchungu! Barabara zinavyotengenezwa, mji unavyoendeshwa, kweli magamba nchi imewashinda. Hivi soko la miembeni barabara ilitengenezwa siku ngapi zilizopita? Tena magufuli kwa mkwara akawafukuza watu. Eti wiki iliyopita barabara imekuwa mashimo matupu. Magufuli hii ni aibu! CCM kuweni na aibu! Jamani! Kwa vile wakazi wa hapa hawawasemi ndo mmeamua kuwachinjia kwenye maji siyo? Ka, serikali hii ya ajbu sana. Hivi lami mliyoweka area c ndo ya kiwango cha lami au kiwango cha kokoto za kuchana tairi za magari? Hata hili humwoni? Ndugu kuweni binadamu basi. Kweli watu wa Dodoma wamenyamaza lakini mnavyofanya imepita mipaka. Inatia huruma. Dodoma ni kama kondoo wasiokuwa na mchungaji kabisa.
     
  6. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #6
    Mar 13, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    stendi ya mabasi nikama ya kijijini.
     
  7. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #7
    Mar 13, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,351
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    Asante kwa kuweka baadhi ya kero jamvini, hata hivyo haitoshi lazima nimtafute na kumpa vidonge vyake kwa maandishi!
     
  8. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #8
    Mar 13, 2012
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Endeleeni na magamba, walijua nyie ni makondoo ndio maana wakaweka hapo kwenu makao makuu hewa. Shughuli zote dar, hapo wanawazuga tu na vikao vikao.
     
  9. M

    Malolella JF-Expert Member

    #9
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mbunge wa Dodoma mjini anaitwa Dr. David Mchiwa Malolle. Ni mmiliki wa shule ya sekondari City iliyopo kizota.. Area A. Hana bachelor lakini anajiita Doctor. Ni mtu mwenye mcmamo acyependa kushauriwa hata kwa mambo ya mcngi.
     
  10. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #10
    Mar 13, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 677
    Trophy Points: 180
    Ni kwa nini Tanzania nzima ikikutwa sehemu yoyote ambayo haina maendeleo mtu wa kwanza kuuliziwa ni mbunge? Je, imesahaulika kuwa majimbo yote yapo pia chini ya halmashauri, serikali za mitaa, madiwani, n.k.?
     
  11. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #11
    Mar 13, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    umejaribu kuorodhesha watu wengi na kujifanya humjui mhusika mkuu,baba wa watoto wa division four mbona haumtaji?
     
  12. s

    subash Member

    #12
    Mar 13, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu pole hii sumu ni kama kansa maana aliiacha yule wa mwanzo Ephraim Nehemia Madeje naye alikuwa ni magamba maana amevuna weeee sasa kaamua kukaa kando anakula aliyoiba, anyway i wish binadamu tungekuwa tunafufuka tungemfufua Mwl JKN aje ajionee haya yaliyopo Tz kwa ujumla.
     
  13. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #13
    Mar 13, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    watu wa Idodomya wako kwenye usingizi mzito wanahitaji kuamshwa ili wafahamu kumekucha
     
  14. m

    migomo ya vyuo Member

    #14
    Mar 13, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    namba yake ni 0765599023
     
  15. M

    Makupa JF-Expert Member

    #15
    Mar 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Usisahau kuwa ni mji mkuu wa Tanzania
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Mar 13, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,351
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Jamani mbona ukilinganisha Dodoma na Dar es Salaam utaona Dodoma ina fadhali mara mia ya Dar. Dar ni chafu, inanuka na ina Rais, Mawaziri, wabunge wengi, Mameya wanne na Halmashauri tatu. Mji wa Dar haujapangwa hata kidogo, 75% ya Dar ni mabanda na sehemu iliyopangwa ni 25%. Dodoma sehemu iliyopangwa ni 80% na mabanda ni 20%. Kwa kupangwa kwake, Dodoma ina barabara nyingi za mitaa kuliko Jiji la Dar ambapo viongozi wote wa nchi hii wanapatikana. Aibu ya Dar ni aibu ya Taifa.

    CDA wamejitahidi sana kuipima Dodoma kuliko hizo Halmshauri za Dar ambazo zinawaibia wananchi kwa kisingiazio cha kuuza form za viwanja ambavyo hata havipo. Afadhali haya huyu Malole kuliko akina Masaburi, Zungu, Azzan, Mtemvu, Mnyika, Mdee, Makongoro, nk.
     
  17. M

    Malolella JF-Expert Member

    #17
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tusitaniane, hii namba ni ya m2 anaitwa Richard Mtui na sio David Malolle.
     
  18. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #18
    Mar 13, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,351
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    Tafadhali rejea majukumu ya mbunge. Moja ya kazi zake ni kuisimamia serikali kutekeleza ahadi zake. Mbunge akilala watumishi wa serikali wanatumia mwanya huo kuhujumu na kujinufaisha lakini akiwa sambamba nao ahadi za serikali zinatekelezwa tena kwa ufanisi na ubora wa hali ya juu.

    Mbunge amka kumbuka kuwa Dodoma inapaswa kujengwa kama makao makuu ya Tanzania.
     
  19. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #19
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Umenena vyema. Dar ni uso wa Tanzania, ni taswira ya nchi nzima. Dar kuna shida kubwa hili linajulikana. Mara nyingi huwa najiuliza je hawa viongozi wamewahi kutembelea nchi za nje? Hivi mfano pale Tokyo jinsi kulivyo na Dar unaweza kufananisha? Jamani hata Kigali tu nendeni mjionee. Lakini hawa viongozi hutembelea huko na hakuna wanachofanya hapa kwao. Hivi wakoje? Nakumbuka wakati nikiwa shule ya msingi huko kijijini baba yangu mkubwa alikuwa akija anashangaa sehemu tunayolala kwa sababu palikuwa pachafu kweli, shuka chafu, godoro chafu, chumba kichafu yaani taabu tupu. Lakini kila mara alipofika alisafisha na kutoonesha tunapaswa kuishije. Na nakumbuka siku moja alituambia kwamba tusipende kuisha kama mapanya. Hili halitanitoka na kwa kweli sasa naishi sehemu safi na hata barabara karibu na nyumbani kwangu huwa nazilima mwenyewe.
    Tuje sasa kwenye mada yetu ya Dodoma, ndugu yangu umesema kwamba CDA wamejitahidi kupima viwanja. Unajua CDA iliyopangilia mji huu? Si CDA ya sasa ni ile ya miaka ya 70 iliyokuwa chini ya wataliano. Sasa hivi kuna watu wamepatikana na viwanja 160 katika manispaa ya Dodoma. Hebu fikiri mkurugenzi anapatikana na viwanja 100 na zaidi. Inaingia akilini? Njedengwa imepatikana wakati wa CDA ya sasa, Kwa Mwatano panaendelea, Mlezi karibu na Mirembea panaendelea, Swaswa ndo kabisa, Mji Mwema pameshika kasi. CDA ipo inaangalia tu. Barabara za hapa mjini ni balaa. We acha bwana nchi hii bila mabadiliko tutaendelea kuishi kama mapanya tu. Mtu unakwenda kwako utafikiri unakwenda kujisaidia kichakani.
     
Loading...