Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Bara la Africa ni laana au ni kitu gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mshikachuma, Dec 7, 2010.

  1. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #1
    Dec 7, 2010
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Africa ni bara ambalo ni zuri sana! Lina mimea mizuri ya asili,mito,bahari,madini kila aina,milima
    mbuga mzuri za wanyama,wasomi na viongozi wa taasisi mbalimbali. Nadiriki kusema mungu ali
    lipendelea bara hili kuliko bara lolote hapa Duniani!.

    Lakini ukiiondoa South africa kidogo, Nchi zote zilizobaki ikiwemo Tanzania yetu ni matatizo kibao
    kama si lukuki. Njaa Africa,vita Africa,malaria Africa,ukimwi Africa,matatizo ya umeme Africa,elimu
    mbovu Africa, viongozi kung'ang'ania madarakani Africa na kadha wa kadha.Yaani yapo mengi sana
    lakini hapo nimeolozesha machache tu!.

    Hivi tatizo ni nini? Hebu angalia tulifurahi kuondoa ukoloni kwa kusema tujitawale na tuendeleze nchi
    zetu wenyewe,lakini kiko wapi? Leo hii wale wakoloni wamerudi,japo hawatutawali kwa fimbo kama
    zamani lakini wanatutawala kwa remote control [nguvu za kiuchumi na elimu] Haitoshi bado viongozi
    wetu wanapanda ndege kila siku kuwafuata hukohuko ulaya na America waje kuwekeza kwenye secta
    zote ndani ya nchi zetu kasolo IKULU. Yaani ni SHAME ON US kwakweli!

    Na jinsi wageni hao 'hasa watu weupe'wanavyothaminiwa kwenye nchi zetu ni balaa tupu! viongozi wetu
    wako teyari kukufunga au hata kukuuwa wewe mzawa kuliko kumpoteza huyo mwekezaji uchwara.
    Kuhusu misaada toka kwenye hizo nchi tajiri ndio usiseme! lakini zinaishia mifukono mwa watawala.
    Na ukithubutu kuhoji tu,MIAKA MIA JELA.

    Hizo nchi zinazopigana vita kila kukicha ndio usiseme! ziko kibao! Somalia,Rwanda,Liberia,Sudani,Congo.Burundi,Sieralleon na sasa inanukia hapo Ivory coast tena.
    Yaani kwa ufupi ni tafraani na wakhaaka tupu ndani ya bara hili teule la mwenyezi mungu!.

    Toka Dunia imeanzishwa na mwenyezi mungu, hatujawahi kutengeneza magari yoyote ya maana
    kwa kuitwa gari! achilia mbali Helcopitor,ndege,pikipiki,train,maboat ya kisasa na hata baiskeli.
    Ilihali wasomi waliosoma mpaka kupindukia kwa ndani na nje ya nchi tunao! TATIZO NI NINI?

    Nawasilisha wandugu
     
  2. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #2
    Dec 7, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Tuliondoa wakoloni weupe tukaweka wakoloni weusi. Ni afadhali kuwa chini ya mkoloni mweupe kuliko kuwa chini ya mkoloni mweusi maana na roho yake ni nyeusi kweli sio uongo.
    Hapa ndipo our grand fathers missed!
     
Loading...