Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili nalo neno: Tanzania Told To Fix Education Mess !

Discussion in 'International Forum' started by Ab-Titchaz, Nov 3, 2011.

  1. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #1
    Nov 3, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    Fix education mess, donors tell Tanzania



    [​IMG]




    By POLYCARP MACHIRA NATION Correspondent Dar es Salaam, Wednesday
    Posted Wednesday, November 2 2011 at 20:21


    Development partners on Wednesday expressed concern over poor performance in primary and secondary education in the country, calling for concerted efforts to reverse the pathetic trend.

    The development partners are convinced that it will not be possible to ensure quality education at higher levels unless there is a strong foundation on which to build.

    The worries were expressed by the Canadian High Commissioner to Tanzania, Mr Robert Orr, during a joint education sector review working session in Dar es Salaam.

    In order to improve the standard of education, they suggested the need to provide handsome incentive packages to teachers and provide schools with enough books and laboratories.

    Mr Orr said while the group recognizes the actions taken by the government to respond to challenges facing education sector, but a lot more need to be done to improve the standard of education including performance at national examinations.

    Biggest challenge

    Mr Orr who represented the Education Development Partner's Group (ED-DPG) said from their perspective, the biggest challenge facing Tanzania's education sector today is of ensuring high quality education at all levels.

    The partners include Canada, France, Sweden, the United Kingdom and the United States of America as well as African Development Bank, Unesco, Unicef, the World Bank and the World Food Programme. Canada is the current chair of the ED-DPG.
    In 2010/2011, the members of the ED-DPG contributed more than Sh279 billion to education sector in Tanzania.

    The vast majority of this funding, approximately Sh250 billion was earmarked to support mainland in education sector activities.

    According to the High Commissioner, at primary level, the proportion of pupils passing the final examination has hovered around 50 per cent for the past four years while at secondary level the proportion of students passing form four examinations has plummeted from 90 per cent in 2007 to 50 percent in 2010.

    "It is not sufficient to simply allocate teachers and textbooks to schools, we must ensure that teachers are actually in the classrooms and motivated," he said.

    http://www.nation.co.ke/News/africa/Fix+education+mess+donors+tell+Tanzania/-/1066/1266334/-/irmfvn/-/index.html
     
  2. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kuna kuna kitu kinachonisikitisha kuhusiana na tanzania ya leo na ijayo, ni elimu yetu inavyozidi kuporomoka. seriously we need to look on our education vinginevyo hatuna taifa tena ndani ya miongo michache tu ijayo
     
  3. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Kenya is not better, corruption erodes everything in society.. pesa za masomo zinakuwa diverted for cash cow projects, walimu hawa ajiriwi, mashule hayajengwi, hakuna vifaa kama vitabu, viti na madaftari shulenu, walimu wako demoralised kwa sababu mishahara haitoshi kukidhi mahitaji yao.. yani we need a revolution, we need it now.
     
  4. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,203
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Nimewapenda the so called donors...wamesema ukweli kuhusu elimu maana ndio urithi pekee wa kueleweka kwa vizazi vya Tanzania. Sasa kinachinishangaza hawa jamaa wakishalewa zile bangi zao wanazovuta usiku, wanatuambia ni lazima tuoane watu wa jinsia moja. Kaazi kweli kweli.
     
  5. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #5
    Nov 10, 2011
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Baada ya Uhuru, Tanzania was putting emphasis on QUALITY of EDUCATION but now after so many years of independance people are still illiterate. That is because we have been putting stress on building more schools without regards to improving teachers' pay. So we end up having many schools giving poor education. Mwalimu once said;"KUPANGA NI KUCHAGUWA" So people brace up and choose wisely.

    Life is like riding a bicycle. To keep your balance you must keep moving
     
  6. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #6
    Nov 10, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    kosa kubwa tulilofanya ni kuwatukana na kuwadharau walimu..... Mwalimu anaishi katika mazingira magumu..... Anafanya kazi katika mazingira magumu...... Mshahara ni mdogo.....mshahara hauji kwa wakati...... Hivyo tutegemee hali mbaya hata zaidi...... Kumdharau mwalimu ni kosa kubwa kuliko tunavyofikiri........ Mwalimu wa ukweli wa kipindi chetu (hapa namaanisha enzi za mwalimu j.k.) alikuwa na bidii ya kutufundisha si masomo tu ya darasani bali hata maadili..... Hivyo wanafunzi wa kipindi chetu walikuwa wakifaulu masomo na maadili pia yaani mwenendo na heshima kwa ujumla.....

    Kinachosikitisha ni kuwa wanafunzi wetu wa kipindi hiki hawajafaulu masomo na pia hawajafaulu maadili..... Kwa masomo ni rahisi kupima ubora wa wanafunzi.....yaani tunatumia mitihani....... Na majibu tunayo kuhusiana na matokeo ya mitihani ya masomo...... Ni kwamba hali inavunja moyo.......

    Kwa upande wa maadili hatuna kipimo (kama ilivyo mitihani kwenye masomo) na tungekuwa na kipimo..... Nafikiri matokeo yangekuwa mabaya hata zaidi..... Katika maana ya kuwa wengi wa wanafunzi wetu wangepata daraja la 4 au 0. Hiyo ndiyo hasara ingine ya kudharau walimu...... Kushuka kwa maadili...... Na ubaya ni kwamba hatuna kipimo cha kupima kushuka kwa (ubora) wa maadili kama ilivyo kwenye masomo..... Hivyo tumepata hasara kubwa ya maadili ambayo hatujui kiasi chake.... Difficult to quantify. Hasara ya mosomo tumeijua ...... Ni 50%......

    Hivyo madhara ya kuwadharau walimu ni makubwa kuliko tunavyo dhania....
     
  7. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #7
    Nov 10, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Labda tupate rais mwingine mwenye background ya ualimu kama JKN. Hawa watatu wote hawajaonyesha nia ya kusaidia kuinua viwango vya maisha ya kwa walimu....
     
  8. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #8
    Nov 12, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Lakini inasemekana rais wa awamu ya pili A. H. Mwinyi alikuwa mwalimu tena wa lugha yetu adhimu ya kiswahili............
     
  9. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #9
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Personal Information


    Born on May 8, 1925, in Kivure, Tanganyika; raised in Zanzibar (which joined with Tanganyika in 1964 to form Tanzania).
    Education: Trained to be a teacher.
    Religion: Muslim.


    Career


    Began professional life as a teacher, became principal at the Zanzibar Teacher Training College. Entered politics in 1963, became permanent secretary to the minister of education in Zanzibar; appointed to the Tanzanian cabinet as minister of state in the president's office,1970; held various government posts in succeeding years, including minister of health and home affairs, 1982-83, and minister of natural resources and tourism, 1982-83; also served as ambassador to Egypt for five years; elected president of Zanzibar and chairman of the Zanzibar Revolutionary Council, 1984; elected vice-chairman of Tanzania's ruling party, CCM, 1984; adopted as the sole presidential candidate by the CCM and elected, 1985; re-elected to a second term in October 1990; became chair of the ruling CCM, 1990.


    Source:
    Ali Hassan Mwinyi: Biography from Answers.com

    Huyu tunaweza kumsamehe kidogo kwa sababu kuvaa viatu vya Mwalimu JKN haikuwa kazi rahisi kwake hata kidogo...:lol:
     
  10. L

    Losemo Senior Member

    #10
    Nov 14, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 183
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hatutafika popote kama viongozi wetu wanasomesha watoto wao ulaya kuanzia shule ya vidudu, hawana muda wa kuboresha shule ambazo watoto wao hawasomi. Tuwalazimishe watoto wao wasome hapa nchini la sivyo wakitoka huko na vyeti vyao hakuna kuwaoa kazi wakatafute huko huko
     
  11. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #11
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,707
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Kuna msemo wa siku nyingi unaosema "Utamu wangoma, ingia ucheze", sasa kwa kuwa baadhi ya viongozi wetu watoto wao wanawasomesha katisha shule maalumu hapa nchini au nje ya nchi hususani ulaya kuanzia elimu ya awali hadi mwisho; si rahisi kwao viongozi au watoto wao kujua hali halisi ya uduni wa mazingira elimu inavyotolea kwa watoto wa wlio wengi hapa nchini. Kunahitajika msukumo wa wanaharakati wa elimu ili kurekebisha hali hii kama inavyoonekana huo msongamano wa watoto darasani na mazingira duni ya kusomea.
     
  12. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #12
    Nov 14, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Hivi sasa wanapendekeza Elimu ya Msingi iishie darasa la sita. Je hii inaingia akilini kweli!
     
  13. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #13
    Nov 14, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    unashangaa Prof. mzima Jumanne Magembe naye anahesabu 'quantity' za elimu badala ya quality
     
  14. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #14
    Nov 15, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Hata mimi sijui itaboresha vipi kiwango cha elimu Tanzania......
     
  15. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #15
    Nov 15, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Maghembe et al. wamechanganyikiwa...
     
Loading...