Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii ni kweli au imani tu??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Katavi, Feb 5, 2011.

  1. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #1
    Feb 5, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,670
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
    Eti inasemekana mtoto wakati wa kukatwa kitovu kikiangukia katikati ya mapaja basi kama ni mvulana akikuwa atakuwa shosti, na msichana atakosa uzazi?
     
  2. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duuu.... mkuuu hizi nyingine ni imani tu kwa waliombali kiimani na muumba wao!!!:tea:
     
  3. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,065
    Likes Received: 1,415
    Trophy Points: 280
    Hata mimi nimesikia hizo, ila mimi lilinikuta la tofauti, mke wangu alisema kitovu huwa lazima kitupwe/fukiwa na mama mkwe au ndugu yoyote wa kike wa upande wa kiume, ilinipa shida sana kwani mimi si muamini sana wa hizi mila na pia tunatoka makabila tofauti.
    Tulikuwa tunaishi Mkoa wa mbali na DSM na ndugu Mhusika alikuwa yupo DSM, yaani ilinibidi nigharimike aende huko kwa ndugu yangu kwa ajili hiyo.
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,670
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
    Sasa ni kwa nini kitovu kinachukuliwa kwa umakini sana. Huenda kuna reason behind hizi imani kuhusiana na kitovu! Kwani ulipewa sababu gani za kitovu kufukiwa na ndugu wa ukweni?
     
  5. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu, Imani ni kitu kikubwa sana..., mfano kama jamii inaamini kitovu kisiangukie kwenye mapaja kikaangukia, malezi ya yule mtoto yanaweza yakapelekea hata yeye akajihisi ndivyo sivyo, na malezi / environment ndio zinazotufanya tuwe jinsi tulivyo..,

    Kwahiyo hizi imani nyingine (ambazo hazina madhara) hata kama sio za kweli, ila kuwaridhisha wazazi na mababu inabidi tuzifate tu...,
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,670
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
    Kwa nini tuzifuate tu ili tuwaridhishe? Kama hakuna madhara yoyote inabidi kuziacha na kuwaelewesha!!
     
  7. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu unaweza kumwelewesha bibi au babu yako ?, hapo utaambiwa hauna adabu na unaweza ukapewa laana bure.., na kama bibi anaamini hivyo alafu usifanye, je akianza kumuangalia mjuu wake kwamba hajakamilika?

    Kwahiyo naona ni bora kama mila haina madhara, basi twende nayo hivyohivyo
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Wanakatwa, wengine wanakihifadhi hadi kinakauka halafu wanakichimbia ardhini.
     
  9. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Kwamba utapewa Laana nayo si ni imani potofu mkuu?
    Au unaamini kuwa hilo suala huwa lipo kweli?
    Mi siamini, labda mtu ajaribu kunilaani hapa ili nione....
     
  10. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu mimi binafsi haya mambo siyaamini..., lakini power of mind ni kubwa na kama jamii nzima itaamini kwamba wewe hauna adabu, na unabishana na babu na bibi zako, lile shinikizo la kwamba umekosa hata mambo yakienda kombo utaanza kurelate na makosa uliyofanya, bila kujijua unaweza ukakuta mambo hayakunyokei na confidence inakwisha

    Hata kwenye michezo watu wana imani kuwa kitu fulani wakifanya itasaidia wao kufanya vizuri, mfano kina Fernando Alonso, Michael Jordan, n.k. unakuta wana kitu good luck charm siku wakikosa hicho kitu unakuta hawachezi vizuri sababu akili inawaambia kwamba kitu fulani hakiko sawa.

    Kwahiyo hizi imani potofu (kama hazina madhara ) na ni utamaduni bora tuendelee kuzifanya iwapo zitawafanya wazazi wetu wawe happy, muda unavyozidi kwenda basi tutabadilika..,
     
  11. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,065
    Likes Received: 1,415
    Trophy Points: 280
    Ya nini ndugu yangu sikutaka kuumiza kichwa changu kwa kutaka sababu, nilibisha bisha kidogo lakini nakaona isiwe taabu nikaacha afanye anavyotaka. Tunatoka makabila tofauti.
     
  12. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Sina imani hata na imani yangu hivyo nimepita tu as mjumbe!
     
  13. c

    chetuntu R I P

    #13
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 954
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kila kabila lina iman yake kuhusu kitovu. ni iman tu hakuna madhara yoyote me kaka yangu alidondokewa yupo hadi leo na kaoa ana familia. Wengine wakitahiriwa kile walichokatwa kinarudi home kwa babu.
     
  14. r

    rmb JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 224
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Duh hii kali sasa, ila hizi imani zetu si bure kuna kitu nyuma yake ambacho bado hatujafanikiwa kukijua na sisi tunayachukulia haya mambo juu juu tu! Kuna haja ya kufanya utafiti zaidi
     
  15. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    we ilijuaje kuwa kakayako aliangukiwa?, na kama kweli aliangukiwa unajuaje kuwa hakupewa tiba?, nasikiaga mtoto akiangukiwa nakitovu inabidi aingize ka bamia kwenye kitumbua cha mama.....................
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,670
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
    Twende nazo hivyohivyo inawezekana kuna ukweli ndani yake.
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,670
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa huenda kuna kitu na ukweli wa hizi imani, ujuaji tu unatupa kiburi....
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,670
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
    Laana zipo ndugu............ahaaaaaaaaaah unataka ulaaniwe hapa, kwa kosa gani ulilofanya?????
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,670
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
    Du!!!!!
     
  20. r

    rmb JF-Expert Member

    #20
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 224
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tuanzie hapo sasa ili tujue kuna nini kimefichika katika hizi imani zetu
     
Loading...