Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatima ya wafanyakazi serikalini Dr. Slaa akishinda ni ipi?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by schulstrasse, Oct 24, 2010.

  1. s

    schulstrasse Senior Member

    #1
    Oct 24, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nini hatima ya wafanyakazi serikalini endapo CHADEMA itashinda??manake naona kama kuna wizara na vitengo vitafutwa kwenye serikali mpya ya chadema, nini hatima yetu au wasi wasi wangu tuu??
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,174
    Trophy Points: 280
    wasi wasi wako tu bana
     
  3. admissionletter

    admissionletter Senior Member

    #3
    Oct 24, 2010
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yakitokea mabadiliko wafanyakazi wanaweza kupewa majukumu mengine. Hivi Chamema wanazungumzia sera ya 'redundancy?' Mi nadhani wanataka kupunguza matumizi kwa ngazi za juu (vigogo) kwa hiyo kama una ndugu zako vigogo wanaweza kupewa kazi za aina nyingine. Cha muhimu ni kwamba na sisi tuone INAWEZEKANA kwa vyama kubadilishana madaraka na tusiwe na FEAR OF THE UN KNOWN. Nchi nyingi zimepitia hatua kaam hii kwa hiyo ni jambo linalowezekana
     
  4. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Sijui, Lakini my Third eye tells me That, This is a big point. hapa napo kura zitapotea.
     
  5. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Kasikilize tena ajasema Ajira zitafutwa, Kasema wizara zitafutwa na kuundwa Mpya, Ila kama wewe ni MFANYAKAZI WAKUTEULIWA POLE SANA, TAFUTA AJIRA NYINGINE MAPEMA.
     
  6. Ikimita

    Ikimita JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2010
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 301
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kweli kuongeza tija na kuleta ufanisi kuna gharama zake lakini naiona redundancy kwenye ngazi za wateule pekee.
     
  7. s

    schulstrasse Senior Member

    #7
    Oct 24, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    no sie tumeajiriwa juzi juzi tu na wizara yenyewe ipo kwenye hati hati, i love chadema and i want changes ila kila nikifikiria what will happen to my job nakuwa kwene dilemma, serious.
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Jana kwa madhahro aliwagusia kwa kuwaambia kuwa mishahara yao itakwenda sambamba na mfumuko wa bei ili waweze mudu gharama za maisha
     
  9. Mpendanchi-2

    Mpendanchi-2 JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2010
    Joined: Apr 4, 2009
    Messages: 305
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wafanyakazi wala wasiwe na wasiwasi, kama wewe ni mwajiriwa Permanent and Pensinable huwezi kupunguzwa kazi hata siku mmoja, kinachofanyika Wizara zinabadilishwa na wafanyakazi huhamishwa tu kutoka idara ingine kwenda ingine kama ilivyokuwa kwa Wizara ya Ushirika na Masoko ilipofutwa na Wizara ya Kilimo ilivyowahi vujwa ikaingina chakula na upande maji, na pia kama ilivyokuwa kwa Wizara ya Elimu ya Juu ilivyobadilishwa hakuna aliyepoteza kazi. Wanaokumbwa na Tatizo hilo huwa ni Mkatibu wakuu na Mawaziri wanaoteuliwa na wala siyo wataaalam.

     
  10. J

    John10 JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2010
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chadema ni chama kama vyote vya Tanzania 'HAVINA MIKAKATI AU SERA"
     
  11. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #11
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    Say no to status quo; vote for change
     
  12. K

    Kashishi JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2010
    Joined: Apr 11, 2010
    Messages: 1,097
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Acha kuwatia watu hofu bwana. Sera ya CHADEMA si kupunguza wafanyakazi bali kuondoa mlolongo wa political appointee kama vile milolongo ya Ma-Naibu Mawaziri na kadhalika na vile vile kupunguza milolongo ya Ma-Wizara amabazo nyingine zimekuwa hazina tija tena kwa Wananchi bali kuzidisha gharama za uendeshaji wa serikali siku hata siku.
    Hivyo usije kushangaa kuona Wizara kama vile ya Afrika Mashsariki iki unganishwa katika kitengo cha Wizara ya Mambo ya Nje na Uhusiano wa Kimataifa. Au Wizara ya Elimu na Wizara ya Sayansi na Elimu ya juu kuwa chini ya Wizara moja. Na hii itasadia kuwafanya ma PS ,Camissioner na Director wa Idara kule Ma Wizarani kuwa na Watendaji wa moja kwa moja (yaani Chief operation officers) kwa shughuli za kila siku. Kwa kuongeza kwa mfumo huu inakuwa ni rahisi kupima utendaji wa hawa ma aafisa mmoja mmoja badala kama hali ilivyo sasa ambapo watu wote waangalia Waziri mmoja tu.
     
  13. M

    M TZ 1 Member

    #13
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hakuna haja ya kuwa na wasiwasi,katiba ya chadema pamoja na Dr.slaa wamesema wanataka kupunguza uongozi wa kisiasa na kuongeza uongozi wa kiutendaji,badala ya kuwa na mawaziri 3 kwenye wizara moja ambao wengine wanaishia kufungua warsha na semina na kujibu maswali bungeni,tuwe na watendaji[professinals]kama wafanyakazi na wakuu wa vitengo na wakurugenzi ambao watawajibika moja kwa moja kama hawataweza kufikia malengo,hivyo ni faraja kwamba nafasi za kazi,vyeo na madaraka yataongezeka kwa wafanyakazi na ajira pia zitaongezeka.
     
  14. e

    ejogo JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2010
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni vizuri umeleta wasiwasi wako hapa. Usiwe na wasiwasi tena na kazi yako, we ifanye kwa bidii zote kabisa. Lakini kama ni post ya kisiasa kama mkuu wa wilaya, mkoa nk, hapo nakushauri utafute ajira nyingine tu.
     
  15. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Unachotakiwa kufahamu ni kuwa JK na CCM yake walivikuza vitengo na idara za serikali kuwa Wizara ili kuwahonga baadhi ya wanasiasa kwa minajili ya kupata ulaji hilo sasa litakoma kwa kuzipunguza wizara lakini haimaanishi ya kuwa kuna redundancy hata kidogo.............

    Watakaoathirika ni wale walio katika nafasi za juu ambao ndiyo chanzo cha mfumuko wa ubadhirifu serikalini lakini siyo watumishi wa ngazi za chini ambao wataendelea na shughuli zao bila ya bughudha hata chembe na wategemee kubana matumizi huko kutajenga mazingira ya wao kupata nyongeza ya mishahara ambayo ilikuwa inatumika kubeba zigo la kugharimia wakubwa ambao si lolote wala chochote lile kwenye uzalishaji..
     
  16. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,306
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Alisema atappoint mtu kulingana na uwezo wake , uadilifu , na uchapakazi wake akitanguliza maslahi ya umma kwanza. Viongozi wa Mashirika ya Umma kama vile NHC, PPF, NSSF, TANESCO, TANAPA , AICC na mengineyo watachaguliwa kwa vigezo vitakavyowekwa sio uswahiba. Mashirika haya yamekuwa yakiendeshwa kibabe babe na kuwanyima wananchi haki . Mfano NHC inayodeal na nyymba za kuishi.Siku hizi wamekuja na sera za kibishara wakasahau madhumuni ya kuanzishwa kwake hivyo kuwafanya wapangaji wajipinde sana na mwisho wa siku Wahindi tu ndio wanafaidi.Hii haikubaliki. Wengine wamekuwa wakitoa fedha kufadhili ccm na viongozi wake kinyume na sheria. Haya yote yatakwisha.

    Nyumba bora ni pamoja na sera bora za nyumba ikiwemo nyumba za kupangisha.Sio Mwenye nyumba acharge kodi kwa dola wakati hatuna dola .
     
  17. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,444
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kwani issue ni nini? nadhani ni woga tu. Wajua watu kukubali mabadiliko ni ngumu sana. Hata kama kutakuwa na wizara zitafutwa au la je hilo litakuwa ni jambo jipya? Mbona ktk awamu zilizotangulia kumekuwa na kuundwa, kuvunjwa/kuunganishwa etc kwa wizara!!

    Nakushauri uwe positive zaidi.Lengo la kuwa na mabadiliko ya uongozi ni kuwa na undeshaji tofauti. Vinginevyo kusingekuwa na haja ya kubadili uongozi. Mambo yangekuwa yanabaki kama yalivyo.
     
  18. s

    schulstrasse Senior Member

    #18
    Oct 25, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks a lot kwa kuelimishwa manake serikali mpya mambo mapya, sisi ni wataalam wa kawaida tu sema tupo more specialized kwenye hicho kitengo nyeti wizarani na if kitafutwa na serikali ya Slaa, huo ndio ulikuwa wasi wasi wetu. But i have understood.

    VOTE FOR CHADEMA
     
Loading...