Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Halmashauri ya Kinondoni yatenga 100million kushonea majoho

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Deus F Mallya, Sep 20, 2012.

  1. Deus F Mallya

    Deus F Mallya Verified User

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 710
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Utafiti wa ki document unaendelea kufanywa kuthibitisha kuwa Halmashauri ya Kinondoni imekuwa ikitenga 100Million kila mwaka kwa ajili ya kushonea majoho na 95millioni kwa ajili ya Ulinzi wa Mkurugenzi wa Halmashauri hiyo.

    My take: Imekuwa ni kawaida sana kwa halmashauri kutumia kwa kufuru fedha badala ya kuelekezwa kwenye miradi ya maendeleo.

    Kwa hali hii bado Madiwani wengi ni ama hawana uwezo wa kuwawakilisha wananchi kwa standard au hawana uelewa wa kutosha kuchambua vitabu vya budget kikamilifu.
     
  2. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
    Joho for 100M. they must be crazy aise??
     
  3. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,993
    Trophy Points: 280
    mimi nashindwa kuilewa hii halmashauri ya kinondoni imejaza wasomi kibao lakini mambo yake ya hovyo kabisa... toka safu ya uongozi wa kiutendaji mpaka kwa wawakilishi wa wananchi mambo ni hovyo hovyo sijui tatizo ni nini.........
     
  4. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Hivi majoho ya mchango gani katika kujenga hoja na kuwakilisha wananchi? maendeleo nayo vipi? Nahisi in the near future hata wabunge watataka majoho wawapo mjengoni, maana mtaji wake si haba!! KUPANGA NI KUCHAGUA (na kuweka VIPAUMBELE)
     
  5. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,202
    Trophy Points: 280
    Kujaza "WASOMI" sio tija mkuu. Tija ni weledi na utendaji uliotukuka. Kuna msemo huwa unasema "Wasomi ni Chakula ya Wanasiasa" nafikiri umeshausikia. Umeuliza haujui TATIZO NI NINI? Tatizo ni sisi Watanzania wapiga kura tunaowachagua hao so called "Wasomi" kutuwakilisha na kuleta Maendeleo katika jamii,lakini wakiingia kushika hizo nafasi ndio hivyo wanajiwekea Bajeti za MAJOHO TSHs 100,000,000/ wakati barabara Kama ya Mwananyamala hospital na nyinginezo ziko wa zimejaa mahandaki (mashimo) sugu.
    Tafakari.
     
  6. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #6
    Sep 21, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,879
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kwanza hii fashion ya majoho kwa madiwani sijui aliileta nani,upuuzi tu.
     
  7. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #7
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    MziziMkavu usijiue na presha bure. Hiyo pesa mbona ni kidogo kama tutachimba vilivyo kwenye moyo wa ufisadi wa taifa letu. Kinachokera ni kwamba hiyo pesa inatumiwa na nchi ombaomba ambayo rais wake ameishadhalilika vya kutosha kwa kubomu.
     
  8. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #8
    Sep 21, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 497
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tunaenda wapi?kila kitu ni uhuni uhuni,usanii usaniii...the future is more worse.
     
  9. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kama nakumbuka sawasawa mara ya kwanza nilisikia hii habari Radio Wapo, ambapo madiwani wa Chadema walikuwa wanalalamika kuwa walipotaka kukwamisha bajeti ya halmashauri walishindwa na madiwani wa CCM ambao ni wengi. Radioni madiwani hao (Kama sikosei mmoja ni wa Kimara) walidai, moja ya mambo waliyokuwa wanapinga ni gharama za kushona majoho ya madiwani na mkufu wa meya ambavyo bajeti ilitengwa shilingi bilioni moja.
     
  10. t

    thatha JF-Expert Member

    #10
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Kwani Dar hakuna RC awazuie kama yule wa Kilimanjaro alivyozuia ziara ya madiwani kwenda kutalii Kigali
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,095
    Likes Received: 5,661
    Trophy Points: 280
    majoho=mambo ya kizungu na kuiga
     
  12. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #12
    Sep 21, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mbona mnapiga kelele hii ni ela ndogo sana sana huku meatu mwaka jana tulitumia zaidi ya hio!
     
  13. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #13
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
     
  14. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #14
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakivaa nguo zao za kawaida wanapokutana inapunguza nn? ndio tatizo letu, watu wakipata kanafasi kidogo wanataka recognition ili wapewe kaheshima flani hivi. Hawajui heshima inakuja kwa kazi nzuri bila hata kui-force kwa kuvaa majoho. Bado tuna mengi ya kufanya amabayo yangetimia au walau yangepungua kwa kutumia hyo mil.100
     
  15. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #15
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,721
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Hili tatizo lipo kila sehemu, kuna ambao wamesema hizo hela ndogo ila wanachotakiwa kuelewa kwamba unachotakiwa kuangalia ni value for money na ukibana kila kona mwisho wa siku tutakuwa na hela nyingi za maendeleo. Matatizo haya yapo hata katika mashule yaani mwanafunzi akiingia shule unaambiwa ela ya dawati na panga au jembe na kila mwaka wanaingia wapya na vitu na kila mwaka wanamaliza hawaondoki na kitu
     
  16. Ndukidi

    Ndukidi JF-Expert Member

    #16
    Sep 21, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 437
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hakuna mwizi mbaya kama aliyesoma!!! shukurani kwa useful post mkuu!!
     
Loading...