Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hali ya muungano wetu ipo Mashakani!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Joshua Bukuru, Oct 13, 2012.

  1. J

    Joshua Bukuru Member

    #1
    Oct 13, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 25
    Ndugu wana-jamiiforums, tukubali au tusikubali hali ya muundo wa muungano tulionao haibebeki tena. Huu muungano wa serikali 2 hauna nafasi tena katika dunia ya utandawazi. Nayesema haya kwa sababu nimewasikiliza wanzibar katika makongamano yao, juu ya elimu ya uraia na jitihada mpya za tume katika kukusanya maoni ya katiba mpya. Wameapa kuwa liwalo na liwe kwa maana kuwa tusipokubali (watanganyika) muundo wa serikali 3 basi na muungano uvunjike. Hizi ni kauli zao. Japokuwa Mwl Nyerere alitahadharisha hili, yeyete atakayekuwa wa kwanza kujitenga, basi upande wa pili utabaki salama.Na nje ya muungano, hatuna zanzibar bali tuna Unguja na Pemba. Na hii inaweza kuwa kwa sababu ya ujinga au ulevi wa madaraka wa viongozi wao. Sasa wameanza na si kwamba kuwa watanganyika nao wanafurahishwa na muundo huu...
    Pia nimesoma magazeti kuwa Rais wa Zanzibar Shain naye ameapa kuulinda muungano kwa gharama zote, kisa ni kwamba sera ya CCM ni kulinda muungano na si kuvunja muungano. Kama kweli kasema hivyo basi, mimi najiuliza maswali yafuatayo:?
    1. Je, yuko tayari kulinda maslahi ya CCM kuliko ya wananchi wa Zanzibar waliomwanjiri katika nafasi hiyo aliyonayo? Ukweli ni kwamba if they voted for him, they can also devote for him. Haki hiyo wanzanzibar wanayo na asiwapuuze katika maoni yao.
    2.Rais Shain hazungumzi auhatamki ni sababu zipi zitamfanya apuuze madai ya wazanzibar ambao ndiyo wengi kuliko hizo sera za CCM zisizobadirika. Kuitwa kiongozi ni kutanguliza maslahi ya watu wako unaowaongoza. Au ni ule woga na fadhila za kutowaudhi viongozi wa Tanganyika waliompa nafasi hiyo ya urais, maana zanzibar imekuwa ikichaguliwa viongozi na CCM-tanganyika.

    Sasa basi, tuanze kuwaza serikali 3 au 1 maana 2 haiwezekani tena. Nina wasiwasi hizi serikali 2 zinaweza kutufikisha kwenye serikali sifuri(0). Tukiwa nazo tatu basi na mfumo wa mahakama zetu itabidi ubadilishwe, na hapa chini nimeambatanisha mfumo wa mahakama zetu unavyotakiwa kuonekana. Ni maoni yangu tu na napenda tujadili kama watanzania. Sasa nasema karibuni sana...
     

    Attached Files:

  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    AAh Muungano huu mimi soni faida yake wauvunje tu Mother Tanganyika yetu irudi
     
  3. A

    Albimany JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Joshua,
    Wewe ni miongoni mwa watanganyika wachache wenye uelewa hasa wa hapa jamiifurm kuhusu muungano
    Nadhani ni baada ya kufuatilia kwakina kinachojiri zenji.
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Joshua Bukuru, naona unaongea serikali tatu which means kutakuwepo na muungano at some stage. Labda nikuulize, kwanini Zanzibar watake kuungana (hata kwa remote control) na 'mkoloni'?. Uliona wapi mtu anataka mkataba na 'mnyonyaji?
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hivi wewe bado unajiuliza juu ya muungano? Tanzania yetu ya amani na mshikamano aliyotuachia Julius Nyerere nayo imo mashakani. Angalia yanayotokea Mbagala. Soma Al Nuur. Sikiliza ile redio ya Morogoro (nimesahau jina lake) Hii ya muungano ni cha mtoto.
     
  6. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,239
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    MAISHA yangu yote nimeshuhudia aslimi 90 ya nchi zenye migogoro ya kudumu ni zile zenye waislamu wengi. kama watanganyika tunataka amani ya kweli tuachane na wazanzibar ni watu hatari. ni walalamishi,wavivu na wanao penda kusaidiwa sana. angalia somalia,sudani,mali, ivorycoast,chechnia, iraq,afaghanistan, sahara magharibi n.k
     
  7. mshana jr

    mshana jr JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 54,953
    Likes Received: 34,791
    Trophy Points: 280
    jamani muungano umebaki wa kichama tu! ccm ikianguaka leo hakuna muungano tena zanzibar imeshakuwa nchi kamili
     
  8. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145



    Kwa Miaka 50 Umeona FAIDA yake zaidi ya kuletewa UBAGUZI na UNYAMA wa Unguja kuja Bara? Sasa Mfano UAMSHO; Wanafundisha Waislamu wa BARA jinsi ya KUBAGUANA kati ya waislamu na wakristo...

    WAACHE wa-unguja WAONDOKE kama wanataka kumchukua AZAM na Majengo yake DAR abebe hakuna SHIDA...
     
  9. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Joshua Bukuku, uli na mahala fijo nkhamu wangu. Kyala wa kumwanya aye na nungwe amasiku ghosa. Amen.
     
  10. J

    Joseph Isaack JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni utashi mdogo wa viongozi wa Zanz,na uroho wa madaraka tu. Mi sidhani kama ukimhoji mwananchi mmoja mmoja wa Zanz kuwa anaweza kukupa sababu materialistic za kuvunja Muungano.
     
  11. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    mimi nimekaa huko yaani kimsingi muungano kwao umebaki kwenye makaratasi..
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #12
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,598
    Likes Received: 2,781
    Trophy Points: 280
    Tunaihitaji Tanganyika yetu.
     
  13. Isalia

    Isalia JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 836
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hizo ni chuki zako dhidi ya uislam hivi DRC Congo, ruwanda,burundi, seralion, angalo nk je mauwaji yalio tokea ni sababu waislam wengi hizo nchi ulizozitaja nyingi wamepelekewa migogoro na nchi za magharibi
     
  14. i

    iMind JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Mfumo wa Serekali za majimbo ndo utamaliza mgogoro. Zanzibar liwe jimbo. Kinyume na hapo Dawa yao ni kuwanyang'anya hata hiyo serikali yao ya sasa na tubaki na serikali moja tu
     
  15. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tunataka Tanganyika yetu.
     
  16. N

    Nonda JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,837
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
  17. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #17
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi naona ungejaribu kuwa mkweli na sio kuandika unafiki na uwongo. Zanzibar kuendelea kudai haki zake katika Muungano imekuwa kero kwako na kwa mfumo kristo. Hakuna mzanzibari anaetaka kusaidiwa na Tanganyika .
     
  18. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Futa mawazo finyu hayo...Yamemshinda dikteta Nyerere mtayaweza nyie?
     
  19. G

    Gilly Member

    #19
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mkuu, mi nadhani Nyerere alijua namna ya kuwashughulikia. Ameondoka madarakani akiiacha Tanzania iko kamili na hakuna mgawanyiko. Sasa mgawanyiko unanukia kati ya Zanzibar na Tanganyika, tunao watawala wengine madarakani, yeye Nyerere ameshindwa vipi? Tuache kumsingizia mtu ambaye hayupo. Mimi sioni Nyerere ameshindwa vipi na anaingiaje katika hili. Kwani kelele za nini? Zanzibar wakitaka kuondoka ni ruksa. Nyerere alishawaambia kwamba hiyo ni dhambi na itawaumiza wao. Wanaogopa dhambi aliyowatabiria itawarudi?
     
  20. Jiwejeusi

    Jiwejeusi JF-Expert Member

    #20
    Oct 14, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 755
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Let It Go. We do not need zanzibar any more.
     
Loading...