Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Great thinkers.... hivi vifo vyote ni mapenzi ya Mungu??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by collezione, Apr 9, 2012.

  1. c

    collezione JF-Expert Member

    #1
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Leo naomba tujadili usalama wa maisha yetu.

    1)Tuseme Umepanda basi unaelekea mwanza. Huko Barabarani hakuna sheria za uendeshaji high_way (na kama zipo hazifuatwi). Uko kwenye basi na dereva anakimbiza vibaya mno... Wakati huo huo tunajua mabasi mengi yanatumia matairi ya kichina ambayo sio imara (tanzania hakuna chombo kinachokagua, wamiliki wa mabasi watumie matairi gani, kwa usalama wa raia)... Punde basi likipinduka, watu wakafa. Hayo ni mapenzi ya Mungu????

    2)Unaumwa tumbo. unaenda pharmacy kununua pain killers. Huko dukani pamejaa madawa feki na mengine yame-expire. Baada ya miaka michache unagundulika na cancer... Hayo ni mapenzi ya Mungu???

    3) Wana_reseach wameandika, magari mabaovu Ndio chanzo cha magonjwa mengi yatokanayo na mfumo wa hewa. Kutokana na uchakavu wa injini. Moshi wa magari chakavu ni hatari kwa maisha ya binadamu.... Haya Unaishi Tanzania nchi ambayo haina sheria ya magari chakavu. Foleni ziko kila kona ya jiji la dar-es-Salaam... Hivi baada ya miaka kadhaa ukakutwa na cancer ya mapafu. Hayo ni mapenzi ya Mungu??

    Hivi ndugu hatujiulizi kwa nini wazungu average wanaishi miaka mingi kuliko wa-Afrika????
    Ukijiuliza hilo, utajua kwamba vifo vingi sisi waafrica tunaweza kuviepuka. Ila tatizo hakuna sheria, na mikakati ya kupunguza hivi vifo.

    Wahisani, wanaleta misaada ya Malaria na ukimwi. Wajanja wanakula. Leo hii kila baada ya dakika Africa mtoto anakufa kwa Malaria. Hii nayo ni mipango ya Mungu????
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Hii mada ni ya great thinkers tu au hata sie wengine tunaruhusiwa kuchangia?
     
  3. c

    collezione JF-Expert Member

    #3
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    If you are in JF. You are supposed to be a great thinker. And hii mada inatuhusu wote kwenye maisha yetu ya kila siku.
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,081
    Likes Received: 568
    Trophy Points: 280
    Kila kifo kina causes zake,na hizo ni moja ya sababu.
     
  5. JS

    JS JF-Expert Member

    #5
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mambo mengine yanaepukika kabisa basi tu ni uzembe wetu wenyewe kama hizo ajali za kila siku...naona hata Mungu atakuwa kashachoka kusikia malalamiko na lawama zetu kila mara ajali au vifo vikitokea ambavyo tungeweza kuzuia.
     
  6. Adoe

    Adoe Senior Member

    #6
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Atheist pia anaruhusiwa!
     
  7. Adoe

    Adoe Senior Member

    #7
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wale 'wenzetu' wanaamini hivyo.
     
  8. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #8
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kifo ni MATAKWA ya muuaji. Kama huamini jijaribu mwenyewe kujiua uone matokeo. Ila EMOTIONS zinapenda tupooze mambo kidogo na kumlaumu maulana. Tunakufa kwa kuuana, au kwa majanga ya kiasili, FULUSTOP.
     
  9. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #9
    Apr 9, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 743
    Trophy Points: 280
    hata vifo vya wivu wa malavidavi navyo tujadili jamani...........!
     
  10. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #10
    Apr 9, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,195
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Mungu alipokupa akili ina maana mambo mengine alijitoa,sasa mtu anauza madawa feki au dereva anakimbia mwendo kasi hata sehemu mbaya Mungu anaingiaje hapo?

    Mungu hushirikishwa haswa ktk natural disasters kama kimbunga,mafuriko,matetemeko nk. sasa hata hizi stori za mtu kalewa hadi kufa hapo Mungu tena Jamani!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:heh:
     
  11. w

    warea JF-Expert Member

    #11
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio kila kitu ni mapenzi ya Mungu. Tusilitaje bure jina la BWANA Mungu wetu.

    Kazi ya Serikali ni kutunga sera na kuzisimamia kuepuka haya matatizo yote, badala ya kuja kutuambia ni mapenzi ya Mungu.
     
  12. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #12
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    The operative words is "supposed". And why would you suppose everyone with access to JF is a great thinker? We have seen more than our fair share of great tinkerers and great sinkers up in here.

    Halafu mi nilifikiri "Great Thinkers" hawatakiwi ku-suppose suppose tu?

    Great thinkers my foot.
     
  13. princetx

    princetx JF-Expert Member

    #13
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 529
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mapenzi ya kukujaali kuwa mtanzania ungekuwa mzungu usingekutana na matairi ya kichina na dawa fake
     
  14. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #14
    Apr 9, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Watu hawajaanza kufa leo wewe au ni ukanumba unakusumbua?
     
  15. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #15
    Apr 10, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    '' Yeye ndiye aliyekuumbeni kwa udongo, kisha akaweka muda. Na muda huo maalum uko kwake. Juu ya haya (Makafiri) mnafanya shaka. Qur'an; 6:2.
    '' Na maisha ya dunia si kitu ila mchezo tu na upuuzi. Na bila shaka nyumba ya Akhera ni bora zaidi kwa wale wamchao. Basi hamtii akilini !? Qur'an: 6:32.
     
  16. L

    LAT JF-Expert Member

    #16
    Apr 10, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    shetani huwa anataka upate mateso hapa duniani lakini mungu huwa anakupenda na kukupumzisha milele
     
  17. c

    collezione JF-Expert Member

    #17
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Haha, kaka ngoja nikuulize swali.
    Serikali za ki_Africa zinapokea misaada mingi sana kwa ajili ya kutokomeza Malaria.... Hakuna asiyefahamu Viongozi wetu wanakula hizo hela.

    Matokeo yake, Afrika kila baada ya dakika tunapoteza watoto wadogo kutokana na ugonjwa wa malaria. Kiasi kwamba madawa hayo yangekuwa yanasambazwa ipasavyo. Vifo vya watoto vingepungua.

    Hili pia unamsingizia Mungu???
     
  18. b

    blackwizard Senior Member

    #18
    Apr 10, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 163
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ahandi na Mungu ni Baada ya miaka sabin pungufu ni uzembe
     
  19. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #19
    Apr 10, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    ......................... Juu ya haya mnafanya shaka !! Qur'an 6:32.
     
Loading...