Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za Mafuta kuwa juu nchini.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ndibalema, Oct 11, 2010.

  1. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Jamani wana Jf naomba msaada wenu.
    Kuna jamaa yangu wa karibu ameniuliza hili swali nimeshindwa kumpa jibu.
    Alipata bahati ya kutembelea nchi za jirani na Tanzania zikiwemo Rwanda, Burundi, Congo na Zambia.
    Ameniambia huko amekuta bei ya mafuta yaani Petrol, disel na mafuta ya taa ipo chini kuliko huku kwetu wakati nchi hizo zinasafirisha mafuta hayo kwa kupitia bandari yetu ya Dar es salaam, hivyo inawacost gharama za usafirishaji lakini sisi ambao bandari hiyo ipo nchini kwetu lakini bado gharama zipo juu kuliko wao.
    Tatizo hapo ni nini?
     
  2. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Tatizo ni kwamba Ridhiwani wa Kikwete nae ni mmbia kwenye hiyo biashara ya mafuta. Familia hiyo inatafuta hela za kwenda Ikulu wakale Bata . Halafu si unajua ufisadi wa Tanzania chini ya familia hiyo? I am serious.
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Malawi niliulizwa ilo swali nkawaambia ni miradi ya watu iyo
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Oct 11, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,677
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Hii ni miradi ya watu waliokaa kiwiziwizi na ndio maana inakuwa hivyo.
     
  5. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Nafikiri tofauti kubwa ni kiwango cha kutoza kodi kwenye mafuta husababisha bei ya mafuta kuwa chini au juu.Kama kodi inayotozwa kwenye mafuta ni kubwa basi bei ya mafuta huwa juu.Vilevle,kama kodi inayotozwa kwenye mafuta ni ndogo basi,bei ya mafuta huwa chini pia.Inavyoonekana kodi inayotozwa kwenye mafuta nchini Tanzania ni kubwa sana,ukilinganisha na ile inayotozwa nchini Rwanda na Burundi.
     
  6. W

    WA MFALME Member

    #6
    Oct 11, 2010
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa kweli serikali yetu imekithil kwa wizi,huo ni wizi tu.yaani hata haya hawana .utadhani wanaongoza watu wasio na akili.hebu wajilekebishe jamani.wanataka nini kifanyike ndo wajue kuwa watanzania wanaelewa kila kitu?
     
  7. deny_all

    deny_all JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 424
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nadhani kama walivyoongelea wachangiaji wengine kodo kubwa kwenye mafuta ndio sababu ya bei kuwa juu. Zaidi ya hayo ni kwa serikali kukosa creativity ya kutafuta vyanzo vipya vya kodi bali kubakia na vile vile sigara, bia, soda, mafuta etc miaka nenda miaka rudi.

    La pili ni wrong mentality iliyokuwepo enzi za ujamaa kuwa ......kwa na gari ni luxury (anasa) wakati siku hizi ni njia ya kurahisisha usafiri tu, ukichukulia kuwa usafiri wa umma si mzuri hivyo.
     
Loading...