Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gereji za Wachina hazitoi risiti, zakwepa kodi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kagosaki, Oct 29, 2012.

  1. Kagosaki

    Kagosaki JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 11, 2010
    Messages: 208
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani hici majuzi nilikwenda kutengeneza gari langu pale gereji ya wachina iliyoko karibu na Rose Garden. Baada ya matengenezo yaliyodumu saa 4, gari ilitulia kabisa na wakaniambia gharama ambapo nililipia ndani dirishani. Then nikawa nimesubiri hapo risiti. baadae wakaniambia risiti haiko. Nikauliza kulikoni? Wakasema hawatoi risiti. hapo kuna watu wanatengeneza magari na wanalipa hadi milioni 4! Mimi najiuliza, Rose garden sio mbali, ni mjini hapa hapa. Iweje serikali inashindwa kufuatilia mambo haya?
     
  2. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Usilaumu serikali kwa kila kitu. Jiulize wewe umechukua hatua gani ili upatiwe risti ambayo ni haki yako. Toka hapo kwenda TRA si mbali pia. Hii tabia ya kulalamika imewafanya watu wengine mshindwe kufuatilia mambo mengine ambayo yapo chini ya uwezo wenu. Sawa serikali imeonesha uzembe mkubwa wa kukusanya kodi lakini ni mara ngapi mmeambiwa kudai risti zetu mnapopewa huduma zenye kuhitaji kupatiwa risti au kufanya manunuzi.
     
  3. M

    Mundu JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ndigu yangu Kagosaki ..kila mchuma janga...hula na wakwao...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Kagosaki

    Kagosaki JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 11, 2010
    Messages: 208
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kweli mkuu, huwezi kuacha kukusanya kodi bure
     
  5. Kagosaki

    Kagosaki JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 11, 2010
    Messages: 208
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tunalaumu misingi mibaya....kama TRA wako karibu wao hawaoni? Kwani hao Wachina wamekuja leo?
     
  6. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kaka kaka tema mate chini ndugu yangu, hao wanakula na wakubwa so ukiona hata yule anaekamatwa ni kwamba vigezo na masharti ya wakubwa yanakuwa hayajazingatiwa
     
  7. Kingdom_man

    Kingdom_man JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: May 19, 2010
    Messages: 523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Ni kweli mdau. Mi mwenyewe nilidai risiti, wakakata kunipa. Basi nikakomaa nao, wakaona isiwe tabu wakaniandia risiti. NOMA sana aisee. Alafu wale wachina mule ndani sijui hata kama wapo kialali nchini.
     
  8. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hawa wana mtu anayekula nao serikalini. Maana vitendo kama hivyo vinaripotiwa lakini serikali inajifanya haijui. Hivi ndivyo utawala wa sasa unavyowasikinisha watu wetu huku ukiwatajirisha wageni. Hata wafanya biashara wengi wa kihindi unaosikia ni maarufu na matajiri wengi wamefika hapo kwa kutolipa kodi. Wawekezaji ndiyo usiseme. Bongolalaland sasa ni sawa na shamba la bibi tena bibi mwenye kipofu, kichaa na bubu. Hayo ndiyo maisha bora tuliyoahidiwa.
     
  9. Micha

    Micha JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hawa inawezakana wamepewa kibali cha uwekezaji, tena uwekezaji mkubwa na msamaha wa kodi juu (tax holiday). Wewe hujiulizi mtu yuko kwenye nchi ya watu na hataki kufuata sheria, tena anajibu simple tuu.. rist hakuna? na hata ukijifanya kimbelembele sijui unapeleka taarifa TRA, utashangaa itakavyokula kwako. Nchi hii inahitaji kuwa overhaul, ni mabadiliko tu na maombi ndiyo yatakayo okoa kizazi kijacho!
     
Loading...