Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

George Yambesi Interview on Public Service Reforms: Je haya maboresho yanaonekana?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by everybody, Mar 2, 2012.

  1. everybody

    everybody JF-Expert Member

    #1
    Mar 2, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sijui kama hii ilishakuja humu jamvini (mtanisamehe kama ni repetition) ila nilikuwa naisikiliza hii interview ya George Yambesi na Jamaa wa Princeton University kuhusu maboresho ya utumishi wa umma. Ingawa ni ya zamani, lakini nimejaribu kujiuliza, hivi ukilinganisha fedha zilizotolewa na wafadhili toka mwaka 2000 kwa ajili ya haya maboresho ya utumishi wa umma na haya maboresho ambayo bwana Yambesi anayoyaongelea humu kwenye hii interview (see below) vinaendana kweli. Ingawa anasema kuwa kuna maboresho kwenye public servants salaries, accountability and improvement of systems, hivi kweli ni kwa kiwango tulichokitegemea?

    Je swala la Ethics kwenye utumishi wa umma limezingatiwa kweli? Kwa mawazo yangu, weakness kwenye public services management ndio imezaa yote haya tunayoyaongelea kuhusu ufisadi na wizi uliokithiri ndani ya serikali yetu. Fedha hizi zilizotolewa na wafadhili kwa ajili ya miradi ya PSRP (public service reform program) zingetumiwa vizuri kuaddress the issue of ethics kwenye public service nafikiri tungekuwa mbali.

    Niliwahi kusikia tetesi kwamba wafadhili wameamua kusitisha huu mradi kwa vile hela zao zilikua zinaliwa tu na kuna watu walitumia mradi huu kujinufaisha (poor us). Hawa wafadhili ndo maana wanatuona sisi mabwege tu. Tunasifika kwa kupewa misaada ya kila aina lakini inaishia tumboni kwa wachache tu. Ni lini tutaamka tuwe serious? Hii wizara ni ya muhimu sana lakini sidhani kama inajitambua.

    Sikiliza live hapa

    George Yambesi -   Innovations for Successful Societies

    au download pdf ya hiyo script hapa

    http://www.princeton.edu/successfulsocieties/content/data/oral_history/E15_George_Yambesi_id125/George_Yambesi.pdf
     
  2. k

    kidadari JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2014
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 1,307
    Likes Received: 474
    Trophy Points: 180
    Duh! Mpaka leo no coment?
     
  3. i

    iMind JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2014
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Thread isipotaja chadema au ccm kupata michango ni ngumu.
     
Loading...