Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gari lako hatarini: uchakachuaji mpya wa mafuta umeingia

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Synthesizer, Apr 10, 2012.

  1. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Makampuni ya mafuta nchini yamewaandikia EWURA kulalamika dhidi kile kinachoonekana ni uchakachuaji wa mafuta ya diesel na petrol unaofanywa na kampuni inayoagiza mafuta nchini, Augusta Energy. Uchakachuaji huo, ambao pia unaathiri magari, ni ule wa kuchanganya diesel au petroli na ethanol kwa kiwango cha juu bila hata idhini ya serikali. Mafuta yaliyochanganywa na ethanol kwa kawaida yana bei ndogo zaidi, hivyo kampuni ikiagiza mafuta yaliychanganywa na ethanol na kuyauza kama yasiyo changanywa inapata faida kubwa sana.

    Kuchanganya diesel au petrol na ethanol ni kitu cha kawaida bila gari kuathirika kwa kiwango cha 90:10, 10% ikiwa ethanol. Ukichanganya zaidi ya hapo lazima ubadilishe mfumo wa mafuta wa gari.

    Rwanda, ambayo inapitisha mafuta yake Tanzania, tayari imeshakataa kupokea consignments za mafuta toka Tanzania kutokana na tatizo hili la uchakachuaji na ethanol. Rwanda huko nyuma ilifanya hivi pia kwa uchakachuaji wa kutumia mafuta ya taa, na hata kuwaweka ndani madereva wa Kitanzania waliobeba mafuta yaliyochakachuliwa.

    Kisichoeleweka ni jinsi gani TBS wamekuwa wakiruhusu shehena ya mafuta yaliyochanganywa na ethanol iingie nchini wakati Tanzania haina utaratibu wa kutumia "blended fuel". Zaidi ya hapo, swali la kujiuliza ni kwa nini TBS waliruhusu kuingia nchini mafuta yaliyochanganywa na ethanol kwa kiasi cha juu sana cha kuharibu magari ya watu.

    Original source: IPP media
     
  2. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    usishangae sana
    hapa ni tanzania, the land of wonders!!
     
  3. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni kwa sababu serikali ya Kikwete ipo mahututi. Kwani ulishawahi kusikia habari za uchakachuaji wa mafuta kabla ya Kikwete kuwa Rais?
     
  4. The Eagle2012

    The Eagle2012 Senior Member

    #4
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Kwa serikali hii ya waenda misibani kila kukicha unadhani nani yupo kazini kusimamia Nchi?!! Underperformance has become our way of life!!
     
  5. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Corruption is the lubricating oil of our government machinery.
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Apr 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    TBS?
    Yaani unazungumzia TBS? TBS si ni pambo tu?
     
  7. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ngoja ya mkuu wa kaya yakizimikia kwenye msafara atapata somo kama yaliyomkumba moshi.
     
  8. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #8
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hao wanaoingiza mafuta ni wahuni wa pale magogoni unategemea nini?
    Ela feki wao.
    Madawa ya kulevya wao.
    Wachakachua mafuta wao.
    Mafisadi wao.
    Watoroshaji wanyama pori wao.
    Wenye hisa kwenye migodi ya dhahabu wao.
    Yani ikulu pamekuwa pango la walanguzi.
     
  9. mysteryman

    mysteryman JF-Expert Member

    #9
    Apr 10, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 987
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    dah......this country bwana..!!!
     
  10. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #10
    Apr 10, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Mnalalamika nini kwani hamjui mtoto wa mkulu Riz yumo kwenye hii mafia ya mafuta!!
     
  11. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    sijui mpaka hiyo siku nchi hii itakapowekwa sawa tutakuwa tumeshapata madhara kiasi gani kwa kweli!
     
  12. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #12
    Apr 11, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,472
    Likes Received: 759
    Trophy Points: 280
    Tanzania Bila Standard
     
  13. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #13
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Ekelege in Action, country leadership is on the line.....alisema Mwakyembe
     
  14. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #14
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Nasikia kuna kampeini inayolenga kuhakikisha kuwa mafuta hayaagizwi kwa pamoja inayoendeshwa na wafanya biashara mbali mbali wa mafuta wakishirikiana, EWURA na pamoja wanasiasa. Hata upandaji wa bei na matatizo yaliyotekea hapo nyuma ilikuwa ni juu ya hii. Hivyo tuwe makini na hili tusije kutumiwa
     
  15. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #15
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Sidhani kama ni kampuni za mafuta zinazohusika, maana, hii inahusianaje na mafuta yanayokwenda Rwanda? Kuna mawili;

    1. Augusta Energy wanaagiza mafuta yaliyachakachuliwa makusudi ili watengeneze faida kubwa kwa kuwa wanayauza kwa bei ya "unblended fuel"

    2. Uchakachuaji unafanywa hapa nchini na mtandao ule ule uliokuwa unahusika na uchakachuaji kutumia mafuta ya taa.

    Ikiwa namba (1) hapo juu ni kweli ina maana Augusta Energy wanafanya hivyo eidha kwa shinikizo au kushirikiana na vigogo wakubwa serikalini, Ikulu au CCM, ndio maana hata TBS inabidi wapitishe mafuta ambayo wanajua hayafai.

    Ikiwa namba (2) hapo juu ni kweli ina maana katika kipindi hiki cha bulk oil procurement kutakuwa na uingizaji mkubwa sana wa "ethanol" nchini, na kinachotakiwa ni kutafiti nani amekuwa akiagiza "ethanol" kwa wingi nchini ili ajieleze hiyo ethanol inatumika wapi.

    Hili ni suala ambalo linabidi lichunguzwe na kamati ya Bunge, si EWURA. Ni jambo ambalo tunapaswa tuwasihi wabunge wetu wafuatilie. Inatia aibu sana kwamba kila siku Tanzania tunakuwa chanzo cha matatizo kwa nchi zinazotumia bandari yetu kupitisha bidhaa zao, hasa hili suala la mafuta. Mtu kama Kagame pale Rwanda hana hamu na Tanzania, nadhani kila siku anawaza njia mbadala ya kupeleka mafuta Rwanda. Kwa nini tuwafanyie hivi watu wanaotegemea bandari yetu na kutulipa pesa ya kigeni?
     
  16. I

    Isaiah 54 Member

    #16
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yetu kama hujafanya utafiti afali usiseme kwani, mfumo huh ulianzishwa NA ewura how comes Auhujumu? Pia issue ya kuchakachua Huko nyuma hamkusikia kwa kuwa hii term was introduced by EWURA amabye alia za masks 2006 NA ndoo maana Huko nyuma hukuwa unasikia
     
  17. u

    uhurubado Senior Member

    #17
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 25, 2007
    Messages: 173
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    wajameni huu uzi umikaa kiudaku hivi. Dizeli ichanganywe na ethanol! Hilo mbona ni sawa na kuchanganya dizeli na petrol?
     
  18. b

    bogota the king Member

    #18
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Your vote has the final say!!!
    We are so divided when it comes to the National matter! Every individual is poor to think even for 2 year to come!
     
  19. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #19
    Apr 11, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    tehe tehe tihi tihi....nimeipenda hii Tasfiri ya TBS
     
  20. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #20
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Nachukia kuita udaku jambo usilolielewa, ni bora uulize ufahamishwe. Ethanol-diesel fuels zinaitwa E-Diesel. In fact, ni hatari sana ku-blend bila utalaamu wa haya mambo. Soma hii document;

    http://www.ornl.gov/sci/eere/PDFs/sci_tech_hilights/No_1_2001p9.pdf

    inaongelea "Ethanol blending to reduce emissions from heavy duty diesel engines"

    Pia soma hii document;

    http://www.nrel.gov/docs/fy03osti/34817.pdf

    inaongelea "Safety and Performance Assessment of Ethanol/Diesel Blends (E-Diesel)
     
Loading...