Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Familia inahitaji ushauri wenu wanajf

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kitukizuri, Jul 25, 2011.

  1. Kitukizuri

    Kitukizuri Member

    #1
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tulikua na kijana wa kazi kutoka iringa,tuliishinae kwa takribani miezi kumi na tatu lakini alikuja kudhihirisha tabia zake za ulevi kupita kiasi,kiasi cha kusahau majukumu yake.mwisho wa siku yeye mwenyewe akaamua kuondoka nakusema anaenda kwao.basi tukampa chake,tukaagana.lakini inasema hakurudi kwao akawa anarandaranda mitaani..sasa leo tumeletewa taarifa amegongwa na gari amefariki.yuko chumba kuhifadha maita.sasa huku hana ndugu.watu wote wanatuangalia sisi.sisi tufanyaje ukizingatia kwao hatuna mawasiliano nao.gharama za kusafirisha kubwa,kwao iringa ndanindani huko hatupajui.
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,810
    Likes Received: 2,223
    Trophy Points: 280
    poleni sana, labda tuanzie hapa....mlimpataje?
     
  3. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na mlipokuwa naye alisema anatoka kijiji gani huko iringa?
     
  4. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,546
    Likes Received: 909
    Trophy Points: 280
    \

    eeeewaaaaaaaaaa!..Preta kweli umenena,mtu wamekaa nae miezi 13(zaidi ya mwaka)lakn hawajui anatoka wapi...mimi nafikiri kuna kukwepa uwajibikaji hapa.
    Suala la watu kuwaangalia nyie kwa ajili ya msiba ni sahihi kabisa na inabidi muwajibike ipasavyo,....gharama za kusafirisha sio issue mnaweza hata kuzika hapo mlipo.
     
  5. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    miez 13 mnakaa na mtu hampajui kwao? Ingetokea amefia mikonon mwako ungefanya nini? Jibu swali la preta then ndo tutajua cha kukushauri.
     
  6. Kitukizuri

    Kitukizuri Member

    #6
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tulitewa na mama mmoja ambaye kwa sasa amerudi iringa na hatuna mawasiliano nae
     
  7. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,546
    Likes Received: 909
    Trophy Points: 280
    \

    halafu mkakaa nae more than a year bila kumuuliza anatoka wapi,.....anyway poleni lakn msiba unawahusu sana na msikwepe kabisaaaaaaaaaaaaaa
     
  8. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,546
    Likes Received: 909
    Trophy Points: 280
    \<br><br>halafu mkakaa nae more than a year bila kumuuliza anatoka wapi,.....anyway poleni lakn msiba unawahusu sana na msikwepe kabisaaaaaaaaaaaaaa,...wekeni picha kwenye vyombo vya habari kama tv,magazet
     
  9. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #9
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Makosa mawili mliyofanya hayawezi kurekebishika. Kwanza kukaa naye muda wote huo bila ya kujua kwao ni wapi, wazazi wake ni akina nani, kutomuuliza huyo mama aliyewaletea habari zote zinazomhusu.
    Kosa la pili ni pale aliposema anarudi nyumbani mkamwacha aondoke bila ya kujua anaelekea wapi. Laiti mmoja wenu angamsafirisha hadi kwao!
    Kilichobaki ni kukubali jukumu lenu. Ikiwa hamjui kwo wapi, mzikeni hapo hapo mlipo, lakini ni lazima mbebe jukumu hili.
    Poleni sana kwa msiba.
    RIP HG.
     
  10. Kitukizuri

    Kitukizuri Member

    #10
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli tulifanya kosa,lakini cha muhimu sasa ni kuangalia nini cha kufanya.tunajaribu kufatilia kwa rafiki zake tumegundua kwao ipogolo.tunajaribu kutafuta ndugu zake
     
  11. Keren_Happuch

    Keren_Happuch JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Umenena vema Mammamia....

    Inabidi tu kukubali jukumu hilo. Poleni sana kwa msiba huo.
     
  12. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    good kwa hatua mliyofikia. Huo ndo ubinadamu! Kila la kheri na poleni kwa msiba.

    R . I. P kijana!
     
  13. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #13
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,546
    Likes Received: 909
    Trophy Points: 280
    good move,.........kila la heri na Mungu awape moyo wa ujasiri
     
  14. Keren_Happuch

    Keren_Happuch JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hapo sasa unaongea! Kila la heri na poleni sana.
     
  15. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #15
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kwa kuwa wameondosha Thanx, ninakugongea yako hapa Live. Asante sana.
     
  16. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Poleni sana..

    Sasa..yaliyopita yamepita. Kama funzo umeshapata..kwa sasa kikubwa ni mazishi. Kumbuka kama wewe usipomsaidia marehemu kumhifadhi vizuri..basi Serikali itamzika na unajua mazishi ya serikali ..yaani wanatupa mzoga.

    Marehemu ulikaa naye miezi 13..ni mingi na alikuwa na uwezo wa kukudhuru kwa masaa 24 ya mwanzo hakufanya hivyo. Nakushauri jitahidi umsaidie kumuhifadhi. Si lazima kufuata Ceremony nzima ambayo itakugharimu ..Jitahidi kama msamaria mwema na muhifadhi kwa uwezo wako.. kabla serikali haijatupa mzoga.. Kumbuka Mungu ana njia nyingi za kukupima wema wako... Usiangalie yaliyopita..angalia mbele..
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hayo ni matatizo tuliyonayo wengi,tunapenda kusimplelise mambo sana,huu ni wakati wa kujifunza,lakini ni bora kumshauri cha kufanya sasa!
     
  18. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mimi nawashukuru kwa kuwa na moyo wa imani kwa kuliona hilo suala la msiba linawahusu. Nawashauri mchukue jukumu la mazishi mumzike ata hapahapa Dar, hii itawasaidia zaidi hapo baadaye ambapo ndugu zake watamtafuta. Najua kuwa serikali huwa inawazika watu wasio na ndugu kwa gharama za Serikali lakini huwa hawaziki ktk misingi ya Imani na utu wa mwanadamu hivyo mkichukua jukumu la kumzika inatosha sana na gharama zitakuwa ndogo sana.

    Fundisho tunalolipata hapa ni tuwe makini na wasaidizi wetu wa kazi, inapaswa tuwe tunafahamu makwao na nivizuri kutembelea makwao pale tunapowahitaji na kuwarudisha makwao pale tusipowahitaji.
    Hili limeshatoke hivyo hakuna aja ya kulaumiana bali ni kumstiri ndugu yetu kisha ndugu zake watatafutwa baadaye. Poleni sana wafiwa.
     
  19. A

    Aine JF-Expert Member

    #19
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ndg yangu pole kwa huo msiba, ila ulifanya kosa kubwa kukaa na kijana kwa miezi 13 bila kujua ndg zake. Sasa ulimtoa wapi? hana hata rafiki, hata mtu anayefahamiana naye wa kwao huko Iringa japo si ndugu kabisa? Ila sisi wengine tujifunze jamani, hii si tabia nzuri, unawezaje kukaa na kijana/msichana wa kazi bila kuwajua ndugu zake? so angekuibia ungeanzaje?
     
  20. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #20
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    poleni na msiba na pia hili ni funzo kwa watu wengi ... tunapokuwa na wasaidizi wa kazi huwa hatujali wala kufuatilia wanakotoka au kuwa na mawasiliano na ndugu zake kwa vile hutuoni umuhimu ,... kwa hili hamna jinsi zaidi ya kuchukua au kumhifadhi au kuwatafuta ndugu ... lakini piia mnafahamu walau majina yake matatu ??? mnaweza kwenda iringa kutangaza kwenye radio za huko ..
     
Loading...