Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Faida ya maandamano ya cdm!sukari leo sh 1500 kutoka sh 2000!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BONGOLALA, Mar 14, 2011.

  1. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #1
    Mar 14, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,047
    Likes Received: 1,351
    Trophy Points: 280
    Jamani nguvu ya umma imeanza kuzaa matunda kwani kiwanda cha kilombero kupitia kampuni ya ilovo dar imetangaza sukari itakua sh 1500 kg.source nipashe leo
     
  2. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #2
    Mar 14, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Good..
     
  3. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #3
    Mar 14, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Singida oyeeeee,
     
  4. N

    Nonda JF-Expert Member

    #4
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,864
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
    Mkuu.
    Tumeandama ili bei ya sukari ishuke? Na ni sukari peke yake?
    Kama ni sukari peke yake basi kweli watanzania ni watu poa.

    yaani watu wanajipongeza kwa kushuka kwa bei ya sukari ambayo haikutakiwa ipande...tuna safari refu.
    bei ya umeme vipi? Lini itateremka?
    na nauli za daladala na mabasi yaendayo mikoani lini zitateremka?

    Ziteremke na bidhaa nyengine...petroli, diseli pia hapo nguvu ya umma ndio itakuwa imezaa matunda.
    Watanzania ni wasahaulifu...hujaaamini bado?
    Haya mkuu "nguvu ya umma imeanza kuzaa matunda!!!"

    Jamaa "wanatuchakachua" akili, tumeanza kufikiri katika mwelekeo wanaoutaka. wanataka bongo zetu zilale.
    Wao watajisifia kuwa wamedhibiti bei ya sukari isipande! Haya ndio "maendeleo"
    Haya ndio "maisha bora kwa kila mtanzania"...sukari sh.1500 tu.
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    Mar 14, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Huyu naye vipi jamani, mzima kweli?
     
  6. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #6
    Mar 14, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    :embarassed2:
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Mar 14, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,047
    Likes Received: 1,351
    Trophy Points: 280
    is a starting point!ALUTA CONTINUE
     
  8. U

    Uswe JF-Expert Member

    #8
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kweli we Bongolala, JK ndo alikua anataka bei ya sukari ishuke
    .
    CDM tuna issue na hali ya uchumi kwa ujumla wake, ajira, inflation, kuporomoka kwa Tsh, Ufisadi nk. . . . .sio tu bei ya sukari!
     
  9. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #9
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    hiyo ndiyo kilombero sugar!...no difference
     
  10. N

    Nonda JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,864
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
    Bei ya Sukari bado tishio Dar

    Agizo la Serikali la kuwataka wafanyabiashara ya sukari kutouza kilo moja kwa zaidi ya Sh. 1700 limegonga mwamba ambapo hadi sasa bado bidhaa hiyo inauzwa kati ya Sh. 1800 hadi Sh. 2000 kutegemea na eneo jijini Dar Salaam.

    Uchunguzi uliofanywa na NIPASHE katika maeneo mbalimbali jijini Dar es Salaam umebaini kuwa agizo hilo la serikali ambalo lilitolewa na Rais Jakaya Kikwete limepuuzwa na wafanyabiashara hao.

    Wafanyabiashara hao walisema kinachowafanya wauze kwa bei ya zaidi ya Sh. 1,700 ni kutokana na wao kununua mfuko mmoja wa kilo 50 kwa kati ya Sh. 84,000 hadi Sh. 90,000.

    Kauli ya serikali imeonekana kuzua mkanganyiko kwa kuwa wafanyabiashara wanadai kwamba endapo wakiuza kwa bei ilipendekezwa na serikali hawatapata faida.

    Uchunguzi huo uliofanywa katika maeneo ya Mbezi Beach, Mwenge, Sinza na Makongo ulibaini kuwa sukari inauzwa kwa bei ambayo inapingana na aliyosema Rais Kikwete.

    Hivi karibuni bei ya sukari imekuwa ikipanda siku hadi siku huku juhudi za serikali za kutaka ishuke zikigonga mwamba.

    Serikali iliwaagiza wafanyabishara kushusha bei huku ikishindwa kuviagiza viwanda na wasambazaji wakubwa kutouza kwa bei ya juu.
    CHANZO: NIPASHE 15th March 2011 :: IPPMEDIA
     
  11. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    huyo jamaa anayeponda suala la sukari akitaka na vitu vingine vishuke ana matatizo huyo na nahis ni punguan, kwan mtoto akizaliwa anaanza kutembea kwanza? sasa c taratibu jaman vitu vingine vitashuka jaman wadau, tumetoka kanda ya ziwa then tukienda southern zone tutashughulikia mengine, usiwe na papara kaka, tulia mambo mazuri yanakuja, CHADEMA OYEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEE!
     
  12. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #12
    Mar 15, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 834
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    singida tena imefanyaje!?
     
  13. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #13
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Ukununua soda dukani ni TShs.500. Ukienda baa za hali ya chini ni TShs. 600. Ukiingia baa za hadhi ya juu bei ni zaidi ya 700. Bei za bidhaa zinategemea na mazingira ya eneo unalofanya shopping, Huwezi kukuta duka lina "Car parking, mlinzi wa kukulingia gari" halafu bei ya bidhaa iwe sawa na dukani kwa Mpemba; lazima ulipie gharama za parking na mlinzi indirect.
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    haya ni maneno ya mafisadi.........Sisi ni Pipozzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
     
  15. c

    chetuntu R I P

    #15
    Mar 15, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 954
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Umetoka kuamka??Sijui wa wapi wewe.
     
  16. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Kama hizi habari ni za kweli basi :whoo:nchi hii haiwezekani kunyooka bila ya maandamano halafu CCM wakiongozwa na mwenyekiti wao wanadai Chadema wanatishia amani nchini! Nasema washindwe nao mpaka walegee!
     
  17. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    huu sasa upum***vu!kwani toka lini sukari imekuwa mafuta ama umeme hata kushuka kwake utarajie kushuka kwa bidhaa na huduma nyingine?Tuache ushabiki wa kijinga jamani!
     
  18. Piere. Fm

    Piere. Fm JF-Expert Member

    #18
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,188
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tunachotaka sasa ni Jk kujiudhuru kwa kushindwa kudhibiti mfumuko wa bei na gharama za maisha. na c kufuraia tu kushuka kwa bei ya sukar
     
Loading...