Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

EWURA yabariki mafuta yaliyokataliwa Rwanda, sasa kuuzwa nchini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kimbori, Aug 19, 2012.

  1. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    SHEHENA ya mafuta iliyopelekwa nchini Rwanda, Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), imekataliwa katika nchi hizo kwa kukosa ubora na kurudishwa Tanzania ambapo sasa yameanza kuuzwa, Mwananchi Jumapili limebaini.

    Licha ya maelfu ya lita za mafuta hayo ya dizeli na petroli kukataliwa katika nchi hizo, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (Ewura), Julai 31 mwaka huu ilitoa kibali cha kuruhusu mafuta hayo kuuzwa nchini ikieleza kuwa ilipima na kubaini yanafaa kutumika nchini.

    Mafuta hayo yalinunuliwa na kampuni tano za mafuta nchini na kusafirishwa kwenda katika nchi hizo, lakini yalirudishwa baada ya kubainika kuwa hayafai.

    Juni 4 mwaka huu, Kamishna wa Huduma kwa wateja wa Mamlaka ya Mapato ya Rwanda (RRA), Richard Tusabe, alimwandikia barua Naibu Kamishna wa Wateja na Bidhaa wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), kumweleza kuwa Rwanda imeyarudisha mafuta hayo kwa kuwa hayana kiwango kinachokubalika nchini humo.

    Barua hiyo yenye kumbukumbu namba 0654/RRA/CCS/FOD-PMU/12, imeeleza kuwa mafuta hayo yaliyopelekwa Rwanda na malori manne, baada ya kupimwa na kupakuliwa hatimaye yalionekana hayafai, hivyo iliamriwa yarejeshwe nchini.

    Kutoka Rwanda malori hayo yalisindikizwa chini ya uangalizi wa RRA hadi katika mpaka wa Tanzania na Rwanda eneo la Rusumo, ili hatua za kuyarudisha kwa kampuni zilizoagiza ifanywe na Tanzania.

    Barua nyingine iliyoandikwa Mei 30 mwaka huu na Naibu Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Viwango la Rwanda (RBS), Injinia Ntiyamira Patrice ilieleza kuwa, mafuta hayo hayana viwango na kwamba hata DRC pia waliyakataa, baada ya kuyapima na kubaini kuwa hayakuwa na ubora.

    Hata hivyo, katika barua yake ya Julai 31, 2012, Mkurugenzi wa Ewura, Haruna Masebu alitoa idhini ya kuuzwa kwa lita 171,730 za petroli nchini kutoka Rwanda, ikiwa ni sehemu tu ya mafuta hayo yaliyorejeshwa nchini.

    Akizungumza na Mwananchi Jumapili kuhusu suala hilo jana, Masebu alisema mafuta yote yanayopita nchini kwenda nchi jirani hayapimwi na Ewura.

    "Sheria za Afrika Mashariki ndiyo zinaeleza hivyo, kama yalikubalika huko yalikokwenda au yalikataliwa sisi haituhusu," alisema Masebu.

    Alifafanua kwamba hakuna mafuta machafu yanayotumika nchini na kwamba, ili mafuta yaweze kuingia sokoni ni lazima yawe na ubora unaokubalika nchini.

    Chanzo:
    Mwananchi Jumapili
     
  2. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2012
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Kwa sentensi ya mwisho ya Masebu inamaanisha Tz ni kiwango duni. Wengine wakikataa sisi tunasema kwetu ni kiwango, lete! Hivi ni lini tutakua makini na nchi yetu na wananchi wake?
     
  3. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ulaji kila mahali
     
  4. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,740
    Likes Received: 1,870
    Trophy Points: 280
    Tunao TBS kazi yao ni kupima mafuta na kutoa certificates,
    wapo pia jamaa wa vipimo kama Intertek na SGS.
    Ni UONGO kudai kua hawapimi TRANSIT FUEL, waliyapima na wakatoa vibali. Wanaona aibu kukubali maana kua walilipua upipimaji. Pia itasababisha watumiaji wa mafuta kutokuyaamini!!
     
  5. S

    Sessy Senior Member

    #5
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli hii ndio tanzania dampo la kila kitu
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,109
    Likes Received: 597
    Trophy Points: 280
    Tanzania shamba la bibi,Tanzania Jalala! TBS,TFDA,EWURA wamelala usingizi mzito!
     
  7. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    hizi mamlaka mkapa alizianzisha kwa malengo mazuri lakini kazi waliyoivamia ya kutafuta mianya ya rushwa na kuitumia kushibisha matumbo yao ndo imetufikisha hapa. Ukiongeza na uamuzi wa kile kichwa cha nazi ndo kabisaa tumeliwa. Hukawii kuona tfda wana ukaribu mkubwa na waingizaji wa vipodozi, madawa feki, mchele mbovu gmo kutoka nje. Bila kubadilika hatusongi mbele! Lazima kila mtu awe anafanyiwa evaluation kwa kazi aliyoifanya in field, siyo kwenye makaratasi na computer.
     
  8. k

    kupe JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 975
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45

    something is better than nothing . acha yaje tu tutayatumia
     
  9. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Jamani ni petrol station gani inaaminika niwe naweka mafuta bajaji yangu full tank?
     
Loading...