Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

EWURA tulikosea formular

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Njowepo, Aug 5, 2011.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Uyu mkurugenzi wa ewura anaadmit kuwa walikosea formular yaani nimechokaa!
    Ukimwangalia usoni ni kama hayuko serious it is as if wadau wa mafuta wakikomaa bei itarudi kama ya zamani!
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,124
    Likes Received: 5,683
    Trophy Points: 280
    ccm hao
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Sasa sijui iyo formular itarekebishwa na hao hao waliokosea au watapewa wengine
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    tehe tehe so anasubiri nini kujiuzuru?maana EWURA haitusaidii wanakula kodi yetu bure tuu pumbavu saaaaaana!
     
  5. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    huyu mkuu wa ewura inatakiwa akamatwe na kutiwa ndani. Kwenye kikao na wamiliki wa mafuta wameongea nini? Akaunti zake na bank statement zake za siku za karibuni zichunguzwe na wala rushwa wa pccb
     
  6. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mungu wangu, biashara tayari!!!
     
  7. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Lazima hakosee, nchi inaongozwa kwa kubabaisha kila kona unategemea nini. Kila mtu anakurupuka tu lolote lile atakalo pata kijiweni bila kufanya utafiti wowote..
     
  8. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    wamekosea wakiwa na maana kuwa itapungua zaidi.....au hiyo bei iliyopo ni ndogo sana inatakiwa ipande?
     
  9. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    ha ha ha! Yale yale ya Necta.
     
  10. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Acha uongo, kasema wapi na saa ngapi? Kama hujaelewa kitu acha kukurupuka na ku post crap. Kama ni taarifa ya sa 2 usiku hata mm nimeona
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    Aug 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,598
    Likes Received: 2,781
    Trophy Points: 280
    Alisemaje?
     
  12. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Watamchukulia hatua gani iwapo hiyo ni sifa yao?
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Ni kweli Masebu kasema hayo? kama mambo yataachwa yalivyo sasa, tutegeme tatizo kubwa la upatikanaji wa mafuta kuanzia miezi miwili au mitatu ijayo maana inawezekana makampuni makubwa ambayo huingiza mafuta yameshaanza kufanya cancelation ya order zao za mafuta kwa miezi inayokuja.Principles nzuri za biashara zataka kila kitu kifanyike wazi na hapo sasa ewura ndio wanatakiwa kuwa kweli regulator. Naona kwa hii issue ya sasa, Ewura imeamua kutumia mabavu kupitisha formula ile ili mafuta yashuke bei. Kwanini tusianze na kupunguza dermurage cost ambazo kwa kweli zipo ndani ya uwezo wetu? Hivi meli husubiri kwa muda mrefu kiasi gani kabla ya kushusa mafuta KOJ na nani analipia gharama za ucheleweshaji huo?
    Kwa mtazamo wangu mimi kama KOJ iko congested, serikali ingeingia ushirika na makampuni ya mafuta kujenga bomba lingine la kushushia ili kuondoa gharama zisizo za lazima.
    Approach ya sasa inaleta matatizo mengi kuliko unafuu maana nina shaka sana na upatikanaji wa mafuta siku za baadae kama hali itakuwa hivi.
     
Loading...