Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ewura kutumia milioni 500 kuwapeleka Mawaziri na wasaidizi wao nje!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pdidy, Jan 9, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jan 9, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    ufisadi mkubwa umeikumba mamlaka yetu EWURA ambayo tumekuwa tukiiomba wakamatane na hawa majangili wa kutopunguza mafuta..hakika imeniuhuzunisha leo hii wamepanda pipa kuelekea visiwa vya karribean kupata uhalali halisi wa mbei za mafuta na jinsi gani ya kukontuurrolu nishati yetu...katika msafara huo unaowachukua watu 10 ewura imetumia million 500 kuwasafirsha na kuwalipa posho wahusika ..katika hilo kuna mawaziri 3 wakiongozwa na ngeleja .mwandosya .kamishna ...mrindoko na wengine wengi ..katika hao mawaziri wanagawana sh million 15 kama posho na katika hao mawaziri wana wasaidizi wao 3 na wote wanalipiwa posho kabla ya kuendelea na list ya mkurugenzi wa ewura kamishna ...na nk..inasikitisha wakai tukiwa tunapiganania hali ya mafuta iwe chini watu ndio kwanza wanazidi kuendelea kula nchi more info ntawaletea kesho
    SRC-KULIKONI
     
    Last edited by a moderator: Jan 10, 2009
  2. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #2
    Jan 9, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    1. Moderator hii ikae kwenye siasa,

    2. Watu wanasema Tz ni maskini..wakati Tshs 500m zinatumika safari moja? Hawa wnasiasa Caribean wanenda kujifunza nini?????

    Hivi mnajua rate ya perdiem kwa sasa kwa mkurugenzi na above ni karibu dola 500 kwa siku?

    Huu ni ulaji tu mwingine!
     
  3. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #3
    Jan 9, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Wizi Mtupu!
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Jan 9, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,143
    Likes Received: 9,836
    Trophy Points: 280
    Kama hii ni kweli basi ni vioja vya hali ya juu!!! Wameenda Carribean kutafuta bei ya mafuta katika soko la dunia!!!!? Mbona bei hiyo inapatikana kwa dakika chache tu kwenye mtandao!!!? Tunasubiri info zaidi.
     
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    Jan 9, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..natafuta kazi EWURA sasa.

    ..TRA,TANROADS, na BOT, hakuna mpango.
     
  6. Jaramba

    Jaramba Member

    #6
    Jan 9, 2009
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mjenga nchi ni mwanachi na mvunja nchi ni mwananchi.
     
  7. M

    Masatu JF-Expert Member

    #7
    Jan 9, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nothing rather sensationalization....
     
  8. Economist

    Economist Member

    #8
    Jan 9, 2009
    Joined: Dec 25, 2008
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili soko la Dunia liko wapi?
    Halafu nilifikiri hii ni ziara ya kitaalamu zaidi
    sasa huu msafara wa kiserikali unafanya nini?
    Mafuta tunapata toka Mashariki ya Kati kama sikosei sasa Carribean kuna nini?
    Na kama kudhibiti tunaweza kujifunza Msumbiji na hata Afrika Kusini wanafanyaje.
    Naona hii issue EWURA washaifanya siasa na hela zitaliwa nyingi na bei hazitoshuka ng'o.
     
  9. J

    JokaKuu Platinum Member

    #9
    Jan 9, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..halafu mimi nawashangaa sana wa-Tanzania. maandamano kupinga mauaji ya wapalestina tuko mstari wa mbele. sasa tuna matatizo ya bei ya mafuta, kwanini hakuna maandamano? kwanini tuendelee kuibembeleza serikali na ewura?

    ..wananchi wakiingia mitaani nawahakikishia serikali, ewura, na wafanya biashara, watajua hatutaki mchezo.

    NB:

    ..Dr.Slaa,Zitto Kabwe,John Mnyika,Freeman Mbowe, Kitila Mkumbo, Shitambala, hamasisheni maandamano ya kuilazimisha serikali, na makampuni ya mafuta, wateremshe bei ya mafuta.
     
    Last edited: Jan 9, 2009
  10. Sura-ya-Kwanza

    Sura-ya-Kwanza JF-Expert Member

    #10
    Jan 9, 2009
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 557
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi vile vijimstari vya kule CNN si wanaonyesha bei au?


    Mi naomba kufanya usaidizi wa kubeba kabrasha yenye kuomba uhalali wa mafuta!

    per diem...shabash!
     
  11. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #11
    Jan 10, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Kila mtu anakula kupitia eneo lake, kesho tutasikia jamaa wa mambo ya ndani wanaenda UK kujifunza jinsi ya kuwalinda Albino.
     
  12. M

    Mtu wa Kawaida JF-Expert Member

    #12
    Jan 10, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 201
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kweli kabisa mkuu. Hizi methali zenu nazo watu wanazitafsiri moja kwa moja.
     
  13. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #13
    Jan 10, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tunaposema ni bora mkoloni alivyokuwa anatawala, maana yake ni kuwa hata kama alikuwa mwizi hakuwa mwizi wa kijinga, yaani kutumia milioni 500 kwa kazi inayoweza kufanywa kwa simu na kupata info. Au kutumia moja ya ofisi zetu za ubalozi zilizoko karibu na huko kufanya kazi hiyo kwa ufanisi na gharama ya chini ya shilingi milioni 5. Ubaya zaidi ni kuwa hakuna atakayewajibishwa, au unaweza kuona watu kati ya hao wanakuwa promoted. ONLY IN TANZANIA.
     
  14. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #14
    Jan 10, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tunaposema ni bora mkoloni alivyokuwa anatawala, maana yake ni kuwa hata kama alikuwa mwizi hakuwa mwizi wa kijinga, yaani kutumia milioni 500 kwa kazi inayoweza kufanywa kwa simu na kupata info. Au kutumia moja ya ofisi zetu za ubalozi zilizoko karibu na huko kufanya kazi hiyo kwa ufanisi na gharama ya chini ya shilingi milioni 5. Ubaya zaidi ni kuwa hakuna atakayewajibishwa, au unaweza kuona watu kati ya hao wanakuwa promoted. ONLY IN TANZANIA.
     
  15. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #15
    Jan 10, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa kumbukumbu yangu haya ni maagizo ya JK wakati akihutubia ''..'' alisema 'nimewambia waende wakajifunze nawahakikishe bei ya mafuta inashuka'. Hata hivyo, Tanzania kunawachuma wengi sana na ukimuliza mchumi yeyote mzuri hili lipo kwenye finger tips atakupa why price ipo juu na nini kifanyike iwe chini au kwa nini oil pricing in Tz hairandani na grobal pricing.

    Kwakuwa watu wanataka kuitumia kama opportunity kusafiri is not very bad kama wangewapeleka wataalamu kama part ya motivation kwani I'm sure majibu wanayo hata bila kwenda huko. On the other hand, 500 mil kwa watu 10 is on the very very higher side na aibu kwa wahisani tunaowaomba kila kukicha kisa masikini, this is not income poverty rather 'Poverty of Mind'.

    Hatahivyo, tunauhakika bei katika soko la dunia imeshuka ila bado nchini mambo si swali? inamaana tatizo si la wazalishaji bali waagizaji nchini. Ukiliangalia swala hili kwa namna hii safari ya Caribean inaweza kosa majibu kama inaeconomic justification. Nami natoa rai kwa watanzania haya ndio mambo yakuandamana na kutaka majibu. Tusipoteze muda kufikiria mambo ya Gaza wakati hapa hapa kwetu mambo siyo shwari.
     
Loading...