Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

equal right

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by nameless girl, Aug 1, 2012.

  1. nameless girl

    nameless girl JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 3,784
    Likes Received: 579
    Trophy Points: 280
    kuna equal right katika katiba ya Tanzania (1977 art 13) kwa wananchi wote lakini still classes zinatamba, mwalimu na mbunge are not equal vivyo hivo daktari na msanii. napata jibu kuwa sheria zetu zipo kwenye kitabu tu
     
  2. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,482
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hakuna usawa wa aina hiyo popote duniani. Hata Vatican Papa si sawa na buruda. Usawa unaosemwa ndani ya Katiba ni usawa mbele ya sheria, kupata mahitaji ya msingi, uhuru wa kuabudu na kupata taarifa, n.k. Hata hivyo navyo vinategemea fursa zilizopo na kila mtu anavyozitumia fursa hizo. Serikali inao wajibu kwa kiasi fulani kuhakikisha kuwa haki za msingi zinapatikana lakini yenyewe pekee haiwezi. Lazima mtu binafsi naye ajitume na kupigania haki zake na usawa.
     
Loading...