Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Empowerment of Women' kama 'Matusi' kwa Wanawake.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by hovyohovyo, Jul 19, 2012.

  1. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Naomba maoni yenu wanajamii.

    Kuna jambo limekuwa likinikera na kunifikirisha sana. Jambo lenyewe ni hii dhana ya kuwawezesha wanawake, ikiwa ni pamoja na kuhakikisha kunakuwepo na uwiano unaoridhisha ktk nafasi za kiuongozi nk. Wakati nakubaliana na dhana nzima, sikubaliani na namna mafanikio yake yanavyoelezwa na zaidi namna inavyotafsiriwa na wakuu hasa viongozi wenye mamlaka ya uteuzi. Ninaposema mamlaka za uteuzi, nakusudia mamlaka zote, hata iwe mwalimu mkuu anapotakiwa kuteua mwalimu ktk nafasi fulani, mpaka ngazi za juu kabisa za nchi. Kuna makundi mawili yanajitokeza: Kuna wanawake wanateuliwa kwa misingi ya umahiri wao na si kwa sababu ya kusawazisha pengo. Hawa wamekuwa mfano mzuri wa empowerment. Kundi la pili ni wale ambao wanapata hizo nafasi kutokana na sababu zingine zikiwemo na za kingono. Baaadhi yao wanajitutumua kiasi, baadhi wanachemsha kabisa.
    Hao wote wamekuwa wakihesabiwa kama sehemu ya empowerment. Swali: Je hatuoni kwamba hawa wanaharibu dhana nzima ya empowerment? Je, serikali inapotumia takwimu zinazowajumulisha hao ktk kujitangazia mafanikio, hatuoni kwamba ni matusi kwa wanawake? Nini mchango wa makundi mengine ya wanawake ktk kuliongelea hili jambo?-badala ya kufurahia takwimu tu?

    Wasalaam
     
Loading...