Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eibara ly'omwaka oguhya

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mutensa, Dec 30, 2010.

  1. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2010
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Eibara ly'omwaka oguhya ni TONGANA.
    Nimbendela eilembe.
     
  2. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #2
    Dec 31, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mutensa wakola muno! Oikalege,omwaka ogulikwija ninyija kuguruka ebira. Omwaka 2004 ninye nagwesire SHAABUKA. Onjune eproposal ezolayenda kantamu mara njakukuaknoleji. Tulihamo waitu!
     
  3. Rodcones

    Rodcones JF-Expert Member

    #3
    Dec 31, 2010
    Joined: Oct 16, 2007
    Messages: 395
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Thanks Guys but for every one to understand translate it.
     
  4. s

    shosti JF-Expert Member

    #4
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    wenyewe wakishaelewana inatosha,maana kazi kwelikweli
     
  5. Nkamu

    Nkamu Senior Member

    #5
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 199
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Official language for JF is English and Kiswahili, plz let's follow rules.
     
  6. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #6
    Dec 31, 2010
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    unaonekana utakuwa mzazi mnoko.....
     
  7. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #7
    Dec 31, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Usishange hawa nshomile lugha yao kihaya ikawa one among the last language in Tanzania to die

    Lugha nyingine ndo zinakufa kwa kasi . Nina wasi wasi na kizaramu nalugha za pwani zinakufa kwa kasi. Jukwaa la lugha waendelee kuruhusu watu waweze kuanzisha thread za makabila kuchochea utamaduni na asili yetu.
     
  8. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #8
    Dec 31, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Eibara ly'omwaka oguhya = Mwaka 2011 utafahamika kwa jina la

    Eibara ly'omwaka oguhya ni TONGANA = Mwaka 2011 utafahamika kwa jina la TONGANA

    Nimbendela eilembe = Nawatakia Amani tele
     
  9. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #9
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ni kuwa Kanisa katoliki jimbo la Bukoba,Kagera wana utaratibu wa kubatiza Mwaka mpya jina jipya ambalo uendana na matukio na hali halisi ya wakati huo,Sasa kwa mwaka huu mpya tutakaonza muda mfupi ujao unaitwa TONGANA maana yake omba,samehee,bembeleza kwa mungu au jamaa yako nk

    Pole pole hii lugha iunaweza kuwa na matumizi kwa tanzania baada ya kiingereza na kiswahili,wakutafsiri tupo kibao,AJIRA HIYO
     
  10. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #10
    Dec 31, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    TONGANA maana yake nini
     
  11. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    TONGANA = Tenda Mema
     
  12. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #12
    Dec 31, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Umekosea mkulu, miaka mingi niliwahi kuishi Bukoba pia na kwa kile khaya kidogo nilichojifunza TONGANA ina maana nyingi labda, lakini literally maana yake halisi ni JITETEE. Ngoja nimuulize mke wangu anipe hakika ya neno hili maana kwetu Tunduru neno hili halipo.
     
  13. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2010
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Wakubwa nashukuru kwa michango yenu mizuri tu ikiwa ni pamoja na kuelezea maana ya maneno yaliyoandikwa pamoja na kufafanua historia fupi ya "kubatiza mwaka".
    Kiufupi ni kuwa Tongana maana yake ni
    - Jinyenyekeze
    - Tubu
    - Omba Msamaa
    - Tetea
    Na hii ndio hasa maana ya jina la mwaka mpya.
    Hivyo tuzingatie hayo katika maisha yetu kwenye mwaka mpya 2011.
     
  14. Novatus

    Novatus JF-Expert Member

    #14
    Jan 1, 2011
    Joined: Jul 28, 2007
    Messages: 332
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kaka Mutensa ninshaba amabala g'Emyaka kubandiza 1960 mpaka 2010
     
  15. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2011
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Asante Muntesa kutuha eibara ly'omwaka oguya. Ninshaba otuhe ebishobololo kubaki bagwesile TONGANA!!!

    Tiba
     
  16. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #16
    Jan 1, 2011
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Iwe, ebi wabiya nkaa!!!!

    Tiba
     
Loading...